રેડિયન 5700 નવી પાસે રે ટ્રેસીંગ નથી – ફુડઝીલા

રેડિયન 5700 નવી પાસે રે ટ્રેસીંગ નથી – ફુડઝીલા

એક અલગ કોણ દેખાવ

જ્યારે હું હજી પણ સની ટસ્કનીમાં ટેકથી બ્રેક લઈ રહ્યો હતો ત્યારે નવો પેપર લોન્ચ થયો હતો, પરંતુ અહીં કેટલીક વસ્તુઓ છે જેણે મારું ધ્યાન ખેંચ્યું છે. કોઈ રે ટ્રેસિંગ, કોઈ ઉચ્ચ અંત, અને માત્ર પ્રભાવ / મુખ્ય પ્રવાહ, 7nm થી વધુ ફાયદો નથી, અને 2070 થી લડવામાં નવ મહિના મોડું તે માત્ર તેનો એક ભાગ છે.

એએમડી 9 મહિનાનો કાર્ડ લડે છે

મોટાભાગના એએમડી મૈત્રીપૂર્ણ પ્રેસમાં દર્શાવવામાં આવ્યું ન હતું કે ઓરડામાં થોડા હાથીઓ હતા. એએમડી એ તેના કાર્ડની સરખામણી કરી રહ્યું છે જે 7 જુલાઇ (હજુ પણ ભવિષ્યમાં) પર જવાનું છે, જે 2070 કાર્ડ વિરુદ્ધ છે જે ત્રણ ત્રિમાસિક ગાળા માટે છે. તે 2070 અપડેટ કરેલ સંસ્કરણને પ્રકાશન આપવાના ઘણા પ્રયત્નો નહીં કરે જે એએમડીના 5700 નવી આગામી જનરલ કાર્ડને સરળતાથી હરાવી શકે છે. એનવિડિયા એમ્પિરે પર કામ કરી રહી છે જે 7 એનએમ હશે અને સંભવતઃ પોટ જગાડશે.

જીઓફોર્સ 2080, 2080 ટીઆઈ અને ટાઇટન આરટીએક્સ રાજાઓ રહે છે અને નવી તેને સ્પર્શી શકશે નહીં. ધ્યાનમાં રાખો કે અમે વારંવાર તમને કહ્યું છે કે નવી હાઇ-એન્ડ કાર્ડ કરતાં રેડિઓ 5000 શ્રેણીના સ્થાને મુખ્ય પ્રવાહ છે. નવી તારીખ આધારિત ઉચ્ચ અંત આવી શકે છે.

નવી પાસે કોઈ રે ટ્રેસિંગ નથી

માઇક્રોસોફ્ટે જાહેરાત કરી છે કે એક્સબોક્સ 2020 માં નવી આરડીએન આધારિત રે ટ્રેસિંગ સપોર્ટ હશે. 2020 ની બીજી પેઢી નવી નવી રમતીઓનું ધ્યાન ચિપ છે કારણ કે તે સ્પષ્ટ છે કે 2018 ના અંતથી તમામ રમત સ્ટુડિયો રે ટ્રેસિંગ માટેના ભવિષ્યના એએએ ટાઇટલનો વિકાસ કરી રહ્યા છે. રે ટ્રેસીંગ આકાર લેશે કે ભવિષ્યમાં ગેમિંગ કેવી રીતે દેખાશે.

તેથી ખાસ લિસા એસ 5700 એક્સટી માટે $ 379, $ 449 અથવા $ 499 માટે કાર્ડ મેળવવું ટૂંકા દૃષ્ટિથી રોકાણ છે. તે મોટા ભાગની રમતો સારી રીતે રમશે, તે ખાતરી માટે 500 ફ્રેમ પ્રતિ સેકન્ડમાં કાઉન્ટર સ્ટ્રાઈક રમશે, પરંતુ હાલના અને આગામી અઢાર રે ટ્રેસીંગ શીર્ષકો માટે, તે કોઈ વસ્તુ કરશે નહીં. પરંપરાગત રીતે આ ભાવને રોકશે નહીં, તેઓ ખૂબ જ ઝડપથી નીચે જશે કારણ કે આ એએમડીએ કરેલા દરેક સમયે એનવીડીઆએ તેના ઉત્પાદનો પર ભાવ દબાણ મૂક્યો હતો.

કન્સોલ અને પીસી ગાય્સ તેના વિશે સારી રીતે પરિચિત છે. ઊંચી વૃદ્ધિની સંભવિતતા ધરાવતી અન્ય એક બજાર છે – સ્ટ્રીમિંગ માર્કેટ અને જિફર્સ નાઉ અને ગૂગલ સ્ટેડિયા, જેની પાછળથી 5 જી દ્વારા વધારો થશે, પરંતુ તે એક અન્ય વાર્તા છે.

એએમડી રે ​​ટ્રેકિંગને નબળી પાડે છે કારણ કે તેની પાસે તે નથી. શેડોર્સ સાથે પણ એવું જ બન્યું, જ્યાં કંપની પિક્સેલ અથવા વર્ટેક્સ શેડર સાથે વધુ સારી હોય ત્યાં સુધી તે બધાને એકીકૃત થતાં સુધી તે ઉત્સાહપૂર્વક પ્રોત્સાહન આપશે. Nvidia એ રે ટ્રેસિંગ પ્રોડક્ટને માર્કેટમાં મૂકનાર પ્રથમ વ્યક્તિ હતો અને એએમડી બે પેઢી પાછળ હશે. ઇન્ટેલની આગામી પેઢી 2020 જીપીયુમાં પણ રે ટ્રેસિંગ સપોર્ટ હશે.

પીસીઆઈ 4.0 આજે અસંગત છે

એએમડી એ પીસીઆઇ 4.0 કાર્ડનું સંચાલન કરે છે પરંતુ આ એવું કંઈક છે જે કોઈપણ અર્થપૂર્ણ રીતે મદદ કરશે. તે જોવાનું રમૂજી હતું કે નવી PCIe 4.0 પરીક્ષણ 3DMark પર આવી રહ્યું છે, અને તે સ્પષ્ટ છે કે તે બેંચમાર્કથી ફાયદાકારક કોણ છે. વધુ PCIe bandwitdh ની જરૂર પડશે પરંતુ 2019 માં નહીં પરંતુ એએમડી તમારા અન્યથાને સમજાવવા પ્રયત્ન કરશે. કંપની પાસે એક નવી ચિપસેટ અને સીપીયુ છે જે તેમને વેચવાની જરૂર છે.

હકીકત એ છે કે નਵੀ નોંધપાત્ર રીતે નાનું છે અને હજી પણ 10 બી + ટ્રાંઝિસ્ટર્સ તેના કરતા વધુ સારા લાગે છે. 7 નમી નવી ચિપ એ અંતિમ વપરાશકારો માટે ગેરફાયદો નથી કારણ કે તેઓ ખૂબ જ સારી કિંમતે યોગ્ય દેખાવ કરશે. 7 એનએમ વેફર્સ ખૂબ ખર્ચાળ છે, અને એપલ અને ક્યુઅલકોમ જેવી કંપનીઓ તેમને ઉચ્ચ વોલ્યુમમાં વેચી શકે છે, કારણ કે તે તેમને વેચી દે છે. ઉપજનો પ્રશ્ન હંમેશાં હોય છે, અને ખાસ કરીને નવી ઉત્પાદક પ્રક્રિયામાં હાઇ-ડેન્સિટી ચિપ્સ બનાવવા મુશ્કેલ હોય છે.

એનવીડીયા તેના ભાવે નવ મહિનાનો લાભ લેશે અને એ સ્પષ્ટ નથી કે એએમડી પાસે આરડીએન નવી આધારિત 7nm ભાગોનું નિર્માણ કરવાની ક્ષમતા છે કે નહીં. ત્યાં એવી અફવા છે કે સેમસંગ ભવિષ્યમાં એનવીડીઆના કેટલાક ભાગોને 7nm માં નિર્માણ કરે છે. અમે એક વર્ષ પહેલાં કરતાં વધુ અહેવાલ આપ્યા હતા કે ટ્યુરિંગ એમ્પિરે આવે છે અને 12 મીમી પછી તે સંભવતઃ સંભવિત છે કે એનવીડીયા ઉચ્ચ-પ્રદર્શન GPUs માટેનું આગળનું પગલું 7 એનએમ છે.

નવી એક યોગ્ય ભાવ પ્રદર્શન ભાગ છે, અને તે એક વસ્તુ સરસ રીતે કરશે. તે Nvidia પર દબાણ કરશે, અને અંતિમ પરિણામ વધુ સ્પર્ધાત્મક ભાવો અને વધુ સારા ઉત્પાદનો હશે. તેથી જ સ્પર્ધા ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. તે 2003 માં એનવી 30 જીફોર્સ એફએક્સથી થયું ન હતું કે એનવીડીઆ એએમડીમાં હાર્યો હતો, તે ધ્યાનમાં રાખશે. અમે તેના પહેલા ગ્રાફિક્સ માર્કેટને અનુસરી રહ્યા છીએ.

અંતે, એએમડી નવી 50000 તે શ્રેષ્ઠ, બીજા-ગ્રેડ ઉત્પાદનો, જે મુખ્ય હરીફ કરતાં સસ્તું કરે છે, અને રે ટ્રેસિંગ તરીકે 2019/2020 ભવિષ્યના સાબિતી સુવિધાને અભાવ આપે છે.