વૉટ્ટેપ કંપનીઓ સામે કાનૂની કાર્યવાહીની ધમકી આપે છે જે તેના વિરોધી સ્પામ સુરક્ષાને બાયપાસ કરે છે – એક્સડીએ ડેવલપર્સ

વૉટ્ટેપ કંપનીઓ સામે કાનૂની કાર્યવાહીની ધમકી આપે છે જે તેના વિરોધી સ્પામ સુરક્ષાને બાયપાસ કરે છે – એક્સડીએ ડેવલપર્સ

1.5 બિલિયનથી વધુની યુઝર બેઝ સાથે, તમામ મેસેજિંગ એપ્લિકેશન્સની ટોચ પર WhatsApp છે . જ્યારે મોટા પ્રમાણમાં યુઝર બેઝ વ્હોટૉપ માટે મોટી વ્યવસાયની તકો આપે છે, ત્યારે ફેસબુક માલિકીની મેસેજિંગ પ્લેટફોર્મમાં નકલી સમાચાર અને વેચાણના ઉત્પાદનોને ફેલાવવા માટે સ્પામિંગ અથવા બલ્ક મેસેજિંગ માટે પ્લેટફોર્મનો દુરુપયોગ કરવામાં આવે છે. વૉટ્ટેસે આ વર્તણૂંકને ઘટાડવા માટે કેટલાક પગલાં લીધાં છે જેમાં એક સમયે પાંચ વ્યક્તિઓને સંદેશાઓના ફોરવર્ડિંગને પ્રતિબંધિત કરવા અને વારંવાર ફોર્વર્ડ કરેલા સંદેશાઓને લેબલ કરવા સહિત, જ્યારે આ નિયંત્રણોને બાયપાસ કરવા માટે એપ્લિકેશનના નૉક-ઓફ સંસ્કરણોનો ઉપયોગ કરવા માટે અસ્થાયીરૂપે પ્રતિબંધિત કરવામાં આવે છે. હવે, વાટાઘાટો પ્લેટફોર્મના સામાન્ય સ્વાસ્થ્યને જાળવવા માટે દુર્વ્યવહારકારો સામે કાયદેસરની કાર્યવાહી સહિત તેની સેવાઓની શરતોને નકારી કાઢનારા લોકો સામે સખત પગલાં લેશે.

વોટસે તાજેતરમાં અનધિકૃત ઉપયોગ પર તેના એફએક્યુને અપડેટ કર્યું છે, જે જણાવે છે કે 7 ડિસેમ્બર, 2019 થી શરૂ કરીને, તે સ્પામિંગ અથવા સ્વયંસંચાલિત મેસેજિંગ અથવા અન્ય બિન-વ્યક્તિગત ઉપયોગના અન્ય કોઈપણ સ્વરૂપ માટે વ્હોટઅપનો ઉપયોગ કરનાર સામે કાયદેસર પગલાં લેશે. પેજ વાંચે છે કે કંપની પ્લેટફોર્મ અપમાનજનક પ્રવૃત્તિઓને ઓળખવા અને દોષિત બનાવવા માટે મશીન લર્નિંગનો ઉપયોગ કરી રહી છે. પરંતુ હવે, તે કંપનીઓ વિરુદ્ધ કાયદાકીય પગલાં લેશે જે વૉટઅપ પર માર્કેટ પ્રોડક્ટ્સને તેમના સાધનોનો ઉપયોગ કરવા માટે ગેરંટી આપેલ રોમ આપવાનું દાવો કરે છે.

ગૂગલ પર “વ્પાસૉપ માર્કેટિંગ” માટે ઝડપી શોધમાં આવી સેવાઓની દસ જણા જણાવી શકે છે કે, ખાસ કરીને ભારત જેવા વિકસતી અર્થતંત્રોમાં અતિરિક્ત ઓછી કિંમતે જે ગેરેંટી પરિણમે છે. આ પગલાં ભારતમાં આવશ્યક છે, જે WhatsApp ના વપરાશકર્તાઓના 200 મિલિયન લોકોનું ઘર છે. ઇન્ડોનેશિયા અને નાઇજિરીયા સહિતના દેશોમાં ચૂંટણી પહેલાં WhatsAppમાં ફોરવર્ડિંગ પ્રતિબંધોને બાયપાસ કરવા માટે સાધનો પ્રદાન કરવા માટે દાવો કરનારા લોકો સામે પણ પગલાં લેવાની અપેક્ષા છે. ગયા મહિને, રોઇટર્સે અહેવાલ આપ્યો હતો કે તાજેતરમાં જ પૂરા થયેલા ભારતીય સામાન્ય ચૂંટણીઓ પહેલાં નકલી સમાચાર પડાવી લેવાની તરફેણમાં ભારતમાં 14 ડોલરની નીચી કિંમતેની સેવાઓને ભારતમાં ફોરવર્ડિંગ પ્રતિબંધોને બાયપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

આ અપમાનજનક પ્રવૃત્તિઓમાં સીધી રીતે જોડાયેલા કંપનીઓ અથવા વ્યક્તિઓ પર સ્ટ્રાઇકિંગ ઉપરાંત, વૉટસૉપ તેમના પછી ચાલશે જે અન્ય લોકોની સેવાની શરતોનો દુરુપયોગ કરવામાં સહાય કરશે. કંપની દુરુપયોગ કરનારાઓને બહાર કાઢવા માટે મશીન લર્નિંગ સાધનોનો ઉપયોગ કરવાનું ચાલુ રાખશે. આ સાધનો હાલમાં દર મહિને આશરે 2 મિલિયન વપરાશકર્તાઓને પ્રતિબંધિત કરે છે.


વાયા: રોઇટર્સ

તમારા ઇનબોક્સમાં વિતરિત જેવા વધુ પોસ્ટ્સ જોઈએ છે? અમારા ન્યૂઝલેટર પર સબ્સ્ક્રાઇબ થવા માટે તમારું ઇમેઇલ દાખલ કરો.