વોલ્વો અને ઉબેર ઉત્પાદન-તૈયાર સ્વાયત્ત કાર – ટીમ-બીએચપીનું અનાવરણ કરે છે

વોલ્વો અને ઉબેર ઉત્પાદન-તૈયાર સ્વાયત્ત કાર – ટીમ-બીએચપીનું અનાવરણ કરે છે

વોલ્વો અને ઉબેર સંયુક્ત રીતે વિકસિત ઉત્પાદન-તૈયાર સ્વાયત્ત કારનું અનાવરણ કર્યું છે. બિલ્ટ-ઇન સલામતી સુવિધા સાથે, XC90 એસયુવી ઉબેરની સ્વ-ડ્રાઇવિંગ સિસ્ટમનો ઉપયોગ કરે છે.

ઉબેર સ્વાયત્ત રાઇડશેરિંગ સેવા તરીકે આ કારને જમાવવાની યોજના ધરાવે છે. સલામતી પેકેજના ભાગરૂપે, આ ​​કારમાં સ્ટીઅરિંગ અને બ્રેકિંગ તેમજ બેટરી બેક-અપ પાવર માટે ઘણી બેક-અપ સિસ્ટમ્સ શામેલ છે. જો મુખ્ય સિસ્ટમ્સ નિષ્ફળ થાય, તો આ બેકઅપ સિસ્ટમ્સ તરત જ કારને સ્ટોપ પર લાવવામાં સક્ષમ છે. વોલ્વો દ્વારા ડિઝાઇન કરાયેલ સિસ્ટમો ઉપરાંત, XC90 એ કારની ટોચ પર સેન્સર્સને માઉન્ટ કર્યા છે જે કારને શહેરી વાતાવરણમાં સલામત રીતે સંચાલિત કરવામાં સક્ષમ બનાવે છે.

વોલ્વો તેમની સ્વાયત્ત કાર માટે સમાન સ્વાયત્ત મૂળ વાહન ખ્યાલનો ઉપયોગ કરવાની યોજના ધરાવે છે જે 2020 ની શરૂઆતમાં લોંચ થવાની ધારણા છે. કાર એસપીએ 2 પ્લેટફોર્મ પર આધારિત હશે અને હાઇવે અને રીંગ રોડ જેવા નિયુક્ત વિસ્તારોમાં સ્વાયત્ત રીતે વાહન ચલાવવામાં સક્ષમ હશે.

બંને કંપનીઓએ ઓટોનોમસ કાર વિકસાવવા 2016 માં સંયુક્ત કરાર કર્યો હતો.