5 જી નેટવર્ક લશ્કરી – ટેકરાદરને કેવી રીતે લાભ આપી શકે છે

5 જી નેટવર્ક લશ્કરી – ટેકરાદરને કેવી રીતે લાભ આપી શકે છે

<હેડર>

null

છબી ક્રેડિટ: શટરસ્ટોક

5G નું શું થયું? એકવાર તકનીકી પ્રગતિ વિશેની ઉત્તેજક વાર્તા જે અમારા ફોન પર બધી વસ્તુઓ ઝડપી બનાવતી હતી, તે પછીની પેઢીની મોબાઇલ કનેક્ટિવિટી હવે આંતરરાષ્ટ્રીય ભૂગોળશાસ્ત્ર સાથે જોડાઈ ગઈ છે.

તેથી મહાસત્તાઓ સાથે 5 જીને શું કરવાનું છે? અને સરકારો અને સૈન્ય દ્વારા તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે થઈ શકે?

5 જી: તે એક ભૌગોલિક રાજકીય મુદ્દો કેમ છે?

તે વિશ્વની ચીન અને યુએસએમાં લગભગ બે પ્રભાવશાળી મહાસત્તાઓ છે. જો કે વિશ્વભરમાં એવી ઘણી કંપનીઓ છે કે જે 5 જી મોબાઇલ નેટવર્ક્સ (નોકિયા, સેમસંગ, એરિક્સન, નામ પરંતુ ત્રણ) બનાવતી હોય છે, વિશ્વભરમાં ગંભીરપણે મોટો ખેલાડી હ્યુવેઇ છે.

સ્માર્ટફોન વેચવા માટે તે એકદમ અલગ વ્યવસાય છે, પરંતુ તે ચીન સ્થિત કંપની સમાન છે. હ્યુવેઇ વિશ્વભરમાં 5 જી નેટવર્કના નિર્માણમાં સામેલ છે.

જોકે, ટ્રમ્પ એડમિનિસ્ટ્રેશન કહે છે કે તે રાષ્ટ્રીય સુરક્ષાની ધમકી તરીકે હ્યુવેઇ દ્વારા બનાવેલા નેટવર્ક સાધનોને જુએ છે કારણ કે હુવેઇ કથિત રીતે ચીની રાજ્ય સાથે જોડાયેલી છે.

શું ચાઇનીઝ સરકારે હ્યુવેઇ દ્વારા બનાવેલ નેટવર્ક ગિયરમાં બેકડોર છે અને તે હ્યુવેઇ બિલ્ટ 5 જી નેટવર્ક્સ દ્વારા ગુપ્ત દેખરેખ રાખી શકે છે? યુદ્ધની ઘટનામાં દેશનો 5 જી નેટવર્ક સંપૂર્ણ રીતે બંધ થઈ શકે? કોઈને ખરેખર જવાબો ખબર નથી, પરંતુ તે ચીન અને યુએસએ વચ્ચેના વર્તમાન વેપારના ગાળાથી ખૂબ જ ગુંચવણભર્યું બની ગયું છે, તેથી સરકારો ખરેખર શું માને છે તે સ્પષ્ટ નથી અને ચાલુ વાટાઘાટો માટે ફક્ત ઇંધણ શું છે.

5 જી મહત્વપૂર્ણ ક્રમાંકના રૂપમાં

જોકે, એક બાબત ખૂબ જ સ્પષ્ટ છે: 5 જી નેટવર્કને પહેલાથી જ બિલ્ટ કરવામાં આવે તે પહેલાં તેને સુરક્ષિત રાખવાની મહત્વપૂર્ણ ક્રાફ્ટ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર તરીકે માનવામાં આવે છે.

માત્ર તેના અપનાવવાની ઝડપ અને ઊંડાઈએ યુ.એસ.એ. અને ચાઇના વચ્ચે 21 મી સદીના પ્રભુત્વ માટે સ્પર્ધાને આકાર આપી શકે છે. જો તે મહત્વપૂર્ણ બનશે, તો તે સમજી શકાય તેવું છે કે કોઈ પણ દેશ તેમના ટેલિકોમ સિસ્ટમ્સ અને તેના ‘ વસ્તુઓની ઇન્ટરનેટ ‘(વાંચો: એરોપ્લેન, ઇલેક્ટ્રિકલ ગ્રીડ, ડેમ્સ, સ્વ-ડ્રાઈવીંગ કાર … બધું) દુશ્મન દ્વારા દૂરસ્થ હુમલા માટે ખુલ્લું છે – જો કે તે દલીલપૂર્વક ખૂબ જ પેરાનોઇડ લે છે તે બધા.

આખરે, જો આપણે ચીન દ્વારા બનેલા તમામ હાર્ડવેર વિશે શંકા કરીએ છીએ, તો ચીનમાં બનેલા હંમેશાં લોકપ્રિય આઇફોન (તકનીકી હાર્ડવેરના દરેક અન્ય ભાગ સાથે) નથી?

વધુમાં, કોઈપણ 5 જી નેટવર્કની નબળાઈ યુદ્ધની ઘટનામાં – માનવામાં આવે છે અથવા અન્યથા – વિશ્વભરના લશ્કરમાં ક્રાંતિ લાવવા માટે 5 જી કેવી રીતે અપેક્ષિત છે તેના કારણે વિસ્તૃત થાય છે. અહીં 5 જી લશ્કરને કેવી રીતે અસર કરી શકે છે તે છે.

છબી ક્રેડિટ: શટરસ્ટોક

છબી ક્રેડિટ: શટરસ્ટોક

(ઇમેજ: © શટરસ્ટોક)

5 જી અને હાયપરસોનિક હથિયારો

ડેટાને અદલાબદલ કરવા માટે સક્ષમ સુપર-ફાસ્ટ નેટવર્ક સાથે વિશાળ વિસ્તારોમાં રીઅલ-ટાઇમમાં, 5 જીમાં કંઈક એવી ભૂમિકા ભજવી શકે છે જે સૈન્યમાં લાંબા સમયથી વાત કરવામાં આવી છે: હાયપરસોનિક શસ્ત્રો.

હવે રશિયા , ચીન છે, યુએસએ અને ફ્રાંસ , દેખીતી રીતે 2022 માટે, હાયપરસોનિક હથિયારો મંચ 5 – ધ્વનિની ગતિ કરતાં પાંચ ગણી મુસાફરી કરશે – અને એક માઇલ દીઠ સેકંડ .

તેઓ ખૂબ ઊંચાઈએ અને અણધારી ફ્લાઇટ પાથ પર પણ ઉડે છે, જે સરળતાથી મિસાઇલ સંરક્ષણ સિસ્ટમ્સને સ્કર્ટ કરી શકે છે. તેથી તેમને રોકવું એ ખૂબ જ મુશ્કેલ છે, પરંતુ તેમનું માર્ગદર્શન છે.

જ્યાં 5 જી આવે છે, તે હાયપરસોનિક સંરક્ષણ સિસ્ટમ્સમાં છે. એરક્રાફ્ટ કૅરિઅર, લશ્કરી બેઝ, અથવા એક શહેર પણ, આવનારી હાયપરસોનિક મિસાઇલ પર પ્રતિક્રિયા આપવા માટે એક મિનિટથી ઓછો સમય લેશે.

ટૂંકમાં, હાયપરસોનિક હથિયારો સામે બચાવવાની કોઈ તક ઊભી કરવા માટે લક્ષ્યો અને ટ્રજેક્ટરીઝ પર કૃત્રિમ બુદ્ધિ-સંચાલિત રીઅલ-ટાઇમ ડેટા પ્રોસેસિંગના અકલ્પનીય પ્રમાણની જરૂર પડશે. ક્યૂ 5 જી.

5 જી અને ‘સ્માર્ટ’ લશ્કરી આધાર

ઉચ્ચ આવર્તન, ટૂંકા તરંગલંબાઇ ‘મિલિમીટર- તરંગ ‘સ્પેક્ટ્રમ કે જે 5 જી ઉપર 1 જીબીपीएस + સ્પીડને સ્પષ્ટ લશ્કરી સંભવિત છે.

તે માત્ર ટૂંકા અંતરની છે, તેથી સ્માર્ટ લશ્કરી પાયા અને કમાન્ડ પોસ્ટ્સને સક્ષમ કરવા માટે આદર્શ છે. મિલિટિટર વેવ-સંચાલિત કેમેરા અને ગતિ સેન્સર-સક્ષમ તકનીકને લશ્કરી પાયાના પરિમિતિની આસપાસના વિચારો, વાસ્તવિક પોસ્ટ્સમાં એકબીજા સાથે વાર્તાલાપ કરવા માટે કમાન્ડ પોસ્ટ્સ અને વાહનોને સક્ષમ કરો.

“નીચી શ્રેણી વિશે ચિંતા કરવાની જરૂર નથી,” યુ.એસ. આર્મીના ભૂતપૂર્વ પ્રોગ્રામ એક્ઝિક્યુટિવ ઑફિસ કમાન્ડ કન્ટ્રોલ એન્ડ કોમ્યુનિકેશન્સ-ટેક્ટિકલ (પીઇઓ સી 3 ટી) થી સિગ્નલ મેગેઝિન . “કેટલાક કિસ્સાઓમાં, તમે ઇચ્છતા નથી કે સિગ્નલ ખૂબ દૂર ફેલાવો કારણ કે દુશ્મન તેને શોધી શકે છે.”

તે બીજો બોનસ છે; 5 જીનું ટૂંકા અંતર મીલિમીટર તરંગ સંકેતો દૂર મુસાફરી કરતા નથી.

છબી ક્રેડિટ: શટરસ્ટોક

છબી ક્રેડિટ: શટરસ્ટોક

(છબી: © શટરસ્ટોક)

5 જી અને ‘યુદ્ધ નેટવર્ક’

યુદ્ધના મેદાનમાં ઝડપ એ બધું છે, અને 5 જી ની નીચી વિલંબ અને ઉચ્ચ ક્ષમતા સૈન્યને વધુ ડેટા શેર કરવા સક્ષમ બનાવશે, જેમ કે રીઅલ-ટાઇમ નકશા અને યુદ્ધના દૃશ્યોના ફોટા, તેમજ કમ્પ્યુટર સિમ્યુલેશન્સ

“5 જીની સાચી સંભવિત ભવિષ્યના યુદ્ધ નેટવર્ક પર તેની અસરમાં હશે,” તાજેતરની રિપોર્ટ યુએસ સંરક્ષણ નવીકરણ બોર્ડમાંથી. “ઝડપથી વિકસતા યુદ્ધના ક્ષેત્રમાં કાર્ય કરવા માટે તે નેટવર્કમાં સસ્તી, વધુ કનેક્ટેડ અને વધુ સ્થિતિસ્થાપક સિસ્ટમોનો સમાવેશ થશે.”

સુધારેલ પરિસ્થિતિઓને પ્રોત્સાહિત કરવા માટે 5 જી એકી નેટવર્કમાં વિભાજિત નેટવર્ક્સને એક સાથે જોડશે. ” જાગરૂકતા અને નિર્ણય-નિર્માણ, “તેમજ લોજિસ્ટિક્સ અને જાળવણી.

જોકે મિલિમીટર વેવ ટેક ફક્ત સંભવિત પોર્ટેબલ 5 જી બેઝ સ્ટેશનની નજીકના ભૌગોલિક રીતે પ્રતિબંધિત વિસ્તારોમાં યુદ્ધના ક્ષેત્રમાં ઉપલબ્ધ હશે, પરંતુ તે મોટેભાગે અવગણવામાં આવશે. 5 જી સ્પેસિફિકેશનનો ભાગ ઓછી આવર્તન, લાંબા તરંગલંબાઇ કનેક્શન છે.

5 જી માટે વાતચીત કરવામાં આવતી માહિતીની જેમ તેમાં કંઈ પણ નથી હોતું, પરંતુ આ પેટા -6 ગીગાહર્ટઝ ટેક્નોલૉજી < a href = "https://venturebeat.com/2019/01/09/att-promises-nationwide-5g-in-early2020-using -sub-6-ghz- સ્પેક્ટ્રમ /" લક્ષ્ય = "_ ખાલી"> < u> વિશાળ વિસ્તારોમાં વાર્તાલાપ કરવાનો અભિન્ન માર્ગ . ખૂબ ઓછી બેન્ડવિડ્થ ઓફર કરે છે, પરંતુ મોટાભાગના મોટા વિસ્તારોમાં કામ કરતા, સબ -6 ફ્રીક્વન્સીઝ પહેલાથી લશ્કરી દ્વારા વ્યાપક રીતે ઉપયોગમાં લેવાય છે.

છબી ક્રેડિટ: શટરસ્ટોક

છબી ક્રેડિટ: શટરસ્ટોક

(છબી: © શટરસ્ટોક)

5 જી અને ‘બેટલફિલ્ડ વેરિયેબલ’

5 જીની ક્ષમતાઓનું અવગણાયેલું ભાગ એ એમએમટીસી (મોટા મશીન પ્રકાર કોમ્યુનિકેશન્સ) છે, જે 10 મિલિયન કનેક્ટેડ ડિવાઇસીસને સક્ષમ કરશે. આર ચોરસ કિલોમીટર.

તે બધા સેન્સર્સ સાથે ફીટ થઈ શકે છે જે 5 જી નેટવર્કમાં ડેટા એકત્રિત કરે છે અને શેર કરે છે. એક સ્માર્ટવોચ અને બાયોમેટ્રિક વેરેબલ્સનો સમૂહ સૈનિક અને તેમના મહત્વપૂર્ણ આંકડા – ભૌગોલિક સ્થિતિ, હૃદય દર, બ્લડ પ્રેશર અને થાક – શેર કરી શકાય છે.

આખરે અમે કેટલાક પ્રકારના કનેક્ટેડ Google Glass – કયા પાઇલોટ્સ પહેલેથી જ ઉપયોગ કરે છે તેના જેવા વિસ્તૃત વાસ્તવિકતા ઉપકરણો ટાઇપ કરો, પરંતુ રીઅલ-ટાઇમ ડેટા સ્ટ્રીમિંગ સાથે.

કાં તો પણ, યુદ્ધના ક્ષેત્રમાં શું ચાલી રહ્યું છે તે વિશેની માહિતી બદલાશે 5 જી સાથે પૂર્ણપણે.

5 જી, ડ્રૉન્સ અને કૃત્રિમ બુદ્ધિ

માનવરહિત હવાઈ વાહનો (યુએવી) – એકેએ ડ્રૉન્સ – પહેલાથી જ ઉપયોગમાં લેવાય છે સૈન્ય દ્વારા. જો કે, તેઓ રીઅલ-ટાઇમ 4 કે વિડિઓ અને અન્ય ડેટાને કમાન્ડ-કંટ્રોલ કેન્દ્રો અને યુદ્ધના એકમોમાં ટ્રાન્સમિટ અને શેર કરતા નથી.

5 જી સાથે 4 કે વિડિઓ, ઑબ્જેક્ટ ઓળખ, ઝડપી ડેટા પ્રોસેસિંગ અને કૃત્રિમ બુદ્ધિ (એક સારું ઉદાહરણ છે પ્રોજેક્ટ મેવેન ), જે પુનઃનિર્માણ મિશનને સહાય કરશે અને સૈન્ય એકમોને જે અંગે તેઓ આવી રહ્યા છે તેની માહિતી આપી રહ્યાં છે. 5 જી હથિયારોને વધુ ચોક્કસ અને બુદ્ધિપૂર્વક લક્ષ્ય બનાવવામાં પણ મદદ કરી શકે છે.

5 જી ખુલ્લું, સેમસંગ સાથે જોડાણમાં , તમને કનેક્ટિવિટીની આગલી તરંગ વિશે જાણવાની આવશ્યકતા આપે છે – તે કેટલું ઝડપી હશે તે માત્ર નથી, પરંતુ તે તમારા જીવનને કેટલી રીતે બદલશે. અમારા 5 જી ખુલ્લા હબની કાળજીપૂર્વક કનેક્શનની આગામી પેઢીના કનેક્શન વિશે જાણવા માટે બધું જ બતાવવું છે.