પ્લેસ્ટેશન 5 વિરુદ્ધ પ્રોજેક્ટ સ્કાર્લેટ – કેવી રીતે આગામી-જનરલ કન્સોલો સ્ટેકીંગ થાય છે – TheixthAxis

પ્લેસ્ટેશન 5 વિરુદ્ધ પ્રોજેક્ટ સ્કાર્લેટ – કેવી રીતે આગામી-જનરલ કન્સોલો સ્ટેકીંગ થાય છે – TheixthAxis

આગામી પેઢીના કન્સોલ્સ વિશે રહસ્યમાં હજુ પણ સંતાઈ ગયું છે, પરંતુ એક્સબોક્સ ઇ 3 2019 ની બ્રીફિંગ પછી, સોની અને માઇક્રોસોફ્ટ બંને હવે તેમના સંબંધિત બૉક્સમાં જોવાની અપેક્ષા રાખી શકે છે અને તેઓ આ પરિવર્તિત વિડિઓ ગેમ્સની કલ્પના કેવી રીતે કરે છે તેના વિશે ખુલ્લી રીતે બોલ્યા છે. .

બંને કંપનીઓ ખરેખર આંતરિક હાર્ડવેર પર પોતાના મેસેજિંગને સેટ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે તે પહેલાં ઇન્સાઇડર સ્રોત અને ડેવિટ્સની અસ્પષ્ટ ચિત્રો દ્વારા બધું જાહેર કરવામાં આવે તે પહેલાં બંને વચ્ચે બિલાડી અને માઉસની આકર્ષક રમત પણ છે. સોની આ વર્ષે ઇ 3 માં નથી, પરંતુ જાણીને કે માઇક્રોસોફ્ટ હશે અને Xbox ઉત્પાદક પહેલેથી 2017 માં ઇ 3 પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન કોડનામ પ્રોજેક્ટ સ્કારલેટ જાહેર કરશે, તેઓએ માઇક્રોસૉફ્ટને પહેલા જવાની અને માર્ગ તરફ દોરી જવાનો નિર્ણય લેવાનો નિર્ણય લીધો હતો.

કોઈપણ રીતે, હવે આપણે આગામી-જનરલ પ્લેસ્ટેશન બંને વિશે ઘણા કી મુદ્દાઓ જાણીએ છીએ – ચાલો તેને પ્લેસ્ટેશન 5 પર કૉલ કરીએ, આપણે શું કરીશું? – અને આગામી-જનરલ એક્સબોક્સ પ્રોજેક્ટ સ્કાર્લેટ . ચાલો જોઈએ કે તેમની પુષ્ટિ કરેલી ચશ્મા અને સુવિધાઓ કેવી રીતે તુલના કરે છે:

  એક્સબોક્સ પ્રોજેક્ટ સ્કાર્લેટ પ્લેસ્ટેશન 5
સી.પી. યુ એએમડી ઝેન 2 8-કોર એએમડી ઝેન 2
જી.પી.યુ. કસ્ટમ રે ટ્રેસિંગ સાથે એએમડી રેડિયન ‘નવી’ કસ્ટમ રે ટ્રેસિંગ સાથે એએમડી રેડિયન ‘નવી’
રામ જીડીઆરડી 6 જીડીઆરડી 6
સંગ્રહ નેક્સ્ટ-જન એસએસડી નેક્સ્ટ-જન એસએસડી
વિડિઓ આઉટપુટ 8K સુધી, 120Hz સુધી, ચલ તાજું દર 8 કિ સુધી, 120 હેઝ પર 4K
ડિસ્ક ડ્રાઇવ હા હા
પાછળની સુસંગતતા એક્સબોક્સ વન ( રમતો અને એક્સેસરીઝ ), એક્સબોક્સ 360, એક્સબોક્સ પ્લેસ્ટેશન 4
પ્રકાશન તારીખ હોલીડે 2020 એપ્રિલ 2020 પછી

તે યોગ્ય છે, બધા ઉદ્દેશ્યો અને ઉદ્દેશ્યો માટે, માઇક્રોસોફ્ટ અને સોની એક બીજાના રમતો કન્સોલનું વર્ણન કરી શકે છે. બંને સિસ્ટમ પર ઓન-ચિપ સાથે સામાન્ય તકનીક પર બનેલા છે જે એએમડીના ઝેન 2 સીપીયુ આર્કિટેક્ચરને સાથે સાથે નવી જી.પી.યુ. સાથે જોડે છે. બંને પાસે રે-ટ્રેસ્ડ ગ્રાફિક્સ પ્રોસેસિંગ માટે સમર્પિત ટેક હશે, જે RAM માટે GDDR6 નો ઉપયોગ કરશે, અને લોડ-ટાઇમ નાટકીય રીતે ઘટાડવા માટે એક અલ્ટ્રા-ફાસ્ટ એસએસડી હશે.

તેથી આ સિસ્ટમ્સ વિશે અમને શું કહે છે, અને તેઓ ખરેખર ક્યાંથી અલગ થઈ શકે છે અને એકબીજા પર ફાયદો મેળવી શકે છે?

બૅટની જમણી બાજુએ સોની એક 8-કોર સીપીયુનું વર્ણન કરે છે, પરંતુ માઇક્રોસોફ્ટે કોર ગણાવી નથી. એએમડી 7 મી જૂલાઇના રોજ રિઝન 3000 જનરેશનમાં ‘ઝેન 2’ સીપીયુને રિલીઝ કરી રહ્યું છે, જેમાં સીપીયુ કોર ગણતરીઓ 12 અને 16 કોર સાથે ઉચ્ચ ઓવરને પર છે. ઝેન 2 માં વધુ કોર મોડ્યુલર ડિઝાઇન છે જે 8 કોર ‘ચીપ્ટ્સ’ માં બનાવટી સીપીયુ છે જે એકસાથે જોડી શકાય છે. માઇક્રોસૉફ્ટને કોર ગણવામાં સોનીને બહાર કાઢવા માટે, તેને બદલે એક કરતા બે ચીપ્ટ્સનો ઉપયોગ કરવો પડશે અને આના કારણે ખૂબ વધારે પાવર વપરાશ કરવો પડશે, તે ખૂબ જ અશક્ય બનાવે છે. કોઈપણ રીતે, ઝેન 2 વર્તમાન કન્સોલ્સમાં મળી રહેલા જગુઆર આર્કિટેક્ચર પર એક વિશાળ પગલું છે.

GPU માટે, વિવિધતા માટે વધુ સંભવિત છે. બંને એએમડીની ‘નવી’ આર્કિટેક્ચરનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે, જે 7 મી જુલાઈએ આરએક્સ 5000 પેઢીમાં પીસી ભાગ તરીકે રજૂ કરવામાં આવશે. આ ઊંચી અથવા નીચી સંખ્યામાં કમ્પ્યુટ યુનિટ (સીયુ) પસંદ કરીને વધુ કસ્ટમાઇઝ કરી શકાય છે, અને તે હાલના કન્સોલ્સ પર પહેલેથી જ કેસ છે, ઉદાહરણ તરીકે, પીએસ 4 પ્રોમાં 36 સીયુ અને Xbox One X ની 40 સીયુ છે.

કન્સોલ આઉટપુટ માટે, તે ક્વિબલિંગ વિગતો છે, કેમ કે બંને ચોક્કસપણે HDMI 2.1 પોર્ટ્સને સ્વીકારશે. આ પોર્ટ્સમાં 144 હેઝ (બંને કંપનીઓ માત્ર 120Hz સુધી) માટે 4K માટે પર્યાપ્ત બેન્ડવિડ્થ છે, 8 કેજે 30Hz પર છે, 60Hz ગતિશીલ સ્ટ્રીમ કમ્પ્રેશન દ્વારા શક્ય છે અને વેરિયેબલ રીફ્રેશ દર જેવી તકનીકીઓ, જે Xbox One X પહેલેથી જ સપોર્ટ કરે છે. ઉદ્યોગ ધોરણો અહીં આવરી લેવાની અપેક્ષા રાખો.

પછાત સુસંગતતા માટે, સમર્પિત સીઓયુની સંખ્યાને ઓછામાં ઓછી જાળવવા માટે બંને કન્સોલ્સ માટે શ્રેષ્ઠ રહેશે – સમર્પિત સપોર્ટ વિના જૂની PS4 રમતો માટે, PS4 પ્રો મૂળભુત હાર્ડવેરના 18 સીયુ સાથે મેળ ખાતા તેના જી.પી.યુ.ના અડધા પ્રમાણમાં બંધ થાય છે. હાર્ડવેરમાંથી જે એએમડી રિલીઝ કરવા માટે તૈયાર છે, તે આરએક્સ 5700 ની 36 સીયુ અને આરએક્સ 5700 એક્સટીના 40 સીયુ સાથે સંપૂર્ણ રીતે ગોઠવાય છે.

આ ઉપરાંત, સોની અને માઇક્રોસોફ્ટ બંને રે ટ્રેસિંગ માટે હાર્ડવેર સપોર્ટ દર્શાવતા હોય છે, અને આ એક બીજો વિસ્તાર છે જ્યાં તેઓ અલગ થઈ શકે છે. એએમડી નવીની પછી તેમના જી.પી.યુ. માટે પોતાને ટ્રેસ કરવા પર કામ કરી રહી છે, પરંતુ તેમની સેમિ-કસ્ટમ્સ ડિઝાઇન ટીમને તેમના ભાગીદારોની ભાવિ તકનીક તકનીકી ઓફર કરવાની છૂટ છે – આ રીતે PS4 પ્રો ‘રેપિડ પેક્ડ ગણિત’ સાથે અંત આવ્યો, બાકીનો ભાગ અપનાવ્યા વિના વધુ આધુનિક ‘પોલેરિસ’ જીપીયુ. જો કે, મને લાગે છે કે માઇક્રોસોફ્ટનો સૌથી મોટો ફાયદો હોઈ શકે છે. પીસી પર તેઓએ ડાયરેક્ટએક્સ રે ટ્રેસિંગને પહેલેથી જ અમલમાં મૂક્યું છે જેણે એનવિડિયાના આરટીએક્સ જી.પી.યુ. અને છેલ્લા વર્ષમાં શરૂ કરાયેલ પ્રથમ રે ટ્રેસિંગ રમતોને સક્ષમ કર્યું હતું, અને તેથી તેઓ સૉફ્ટવેર સપોર્ટના સંદર્ભમાં અને વાસ્તવિક હાર્ડવેરને કસ્ટમાઇઝ કરવા માટે તેને તેમના કન્સોલ પર લાવવા માટે વધુ સારી રીતે સ્થાપિત થઈ શકે છે. ડિઝાઇન.

છેવટે, એસએસડી અને સ્ટોરેજ સેટ અપ GDDR6 RAM સાથે મળીને સમાન મહત્વપૂર્ણ હોઈ શકે છે. બન્ને સમાન વસ્તુઓ કહી રહ્યા છે, તે પછીની-સામાન્ય એસએસડી, સંભવતઃ કસ્ટમાઇઝ્ડ એસએસડી નિયંત્રક સાથે બનેલી છે, જે ઝડપી પીસીઆઇ 4 બસનો સારો ઉપયોગ કરે છે જે એએમડી હવે સપોર્ટ કરે છે, જે RAM ને લગભગ જરૂરી માહિતી સાથે ફીડ કરવામાં સમર્થ હશે. તરત જ માઈક્રોસોફ્ટે આને વર્ચ્યુઅલ રેમ તરીકે ઉપયોગમાં લેવાની વાત કરી હતી.

આ શબ્દો મને આશા રાખે છે કે કન્સોલ હાઇબ્રિડ સ્ટોરેજ સિસ્ટમ તરીકે કાર્ય કરશે. એસએસડીના ભાવમાં ઘટાડો થયો હોવા છતાં, તેઓ હજી પરંપરાગત એચડીડીની કાચી ક્ષમતા ઓફર કરતા નથી. હાઇબ્રીડ સ્ટોરેજ સિસ્ટમ વિશાળ અને ખર્ચાળ એસએસડી કરતા વધુ અર્થપૂર્ણ બનાવશે, ખાસ કરીને બાહ્ય એચડીડી સ્ટોરેજ સપોર્ટ સાથે વર્તમાન કોન્સોલ્સને ધ્યાનમાં રાખશે. આ SSD પર બધી સામાન્ય રીતે ઉપયોગમાં લેવાતી ફાઇલોને સંપૂર્ણ રમત સ્ટોર કરવા માટેના તમામ માર્ગે કેશ કરશે, અને એસએસડી નિયંત્રકને કસ્ટમાઇઝ કરવા, SSD ના કદને કસ્ટમાઇઝ કરવા અને કેટલી બુદ્ધિપૂર્વક સિસ્ટમ સૉફ્ટવેર આસપાસ ડેટા શફલ્સ કરવાથી ઘણો પ્રભાવ જોવા મળશે. .

જ્યારે અમને હજી પણ આગામી પેઢી વિશેની સખત હકીકતો નથી, કારણ કે સોની અને માઇક્રોસોફટ બંનેએ નાટી-રેર્ટીંગ વિગતો જાહેર કરવાની બાકી છે, તેમ છતાં હજુ પણ કેટલાક શિક્ષિત અંદાજો બનાવવામાં આવ્યા છે. પ્લેસ્ટેશન 5 અને પ્રોજેક્ટ સ્કારલેટ બંને કાગળ પર ખૂબ સમાન લાગે છે અને અમે ગ્રાફિકલ તુલનાના સૌથી વધુ કંટાળાજનક યુગ તરફ આગળ વધી રહ્યા છીએ, પરંતુ પછી એક્સબોક્સ વન અને પ્લેસ્ટેશન 4 ચશ્માની જાહેરાત કરવામાં આવી ત્યારે તે ખૂબ સમાન લાગ્યું અને તે કેવી રીતે બહાર આવ્યું તે જુઓ.