બંને પરિષદો – ઇએસપીએનમાં ફાઈનલ્સ એમવીપી જીતવા માટે પહેલી વાર કાવહી

બંને પરિષદો – ઇએસપીએનમાં ફાઈનલ્સ એમવીપી જીતવા માટે પહેલી વાર કાવહી

10:46 AM IST

  • બ્રાયન વિન્ડહોર્સ્ટ ઇએસપીએન વરિષ્ઠ લેખક

    બંધ

    • 2010 થી ESPN.com એનબીએ લેખક
    • સાત વર્ષ માટે ક્લેવલેન્ડ સીવી આવરી લે છે
    • બે પુસ્તકોના લેખક

ઓકલેન્ડ, કેલિફ. – પાંચ વર્ષ પહેલાં, તેણે એક દાયકાની હત્યા કરી હતી જ્યારે તેણે બે વખતની ચેમ્પિયન મિયામી હીટ પર સાન એન્ટોનિયો સ્પર્સની આગેવાનીમાં ફાઇનલ્સ એમવીપી જીતી હતી. ગુરુવારની રાતે, કાવી લિયોનાર્ડ ફરીથી સુપર્ટેમ હત્યારા બન્યા જ્યારે તેણે ગોલ્ડન સ્ટેટ વોરિયર્સના ચેમ્પિયન તરીકે બે વર્ષનો રન સમાપ્ત કર્યો અને ફરીથી બિલ રસેલ ટ્રોફીની કમાણી કરી.

ટોરોન્ટો રાપ્ટોર્સે ઐતિહાસિક સિદ્ધિઓ સુધી પહોંચીને ઐતિહાસિક પોસ્ટસેસને તારાંકિત કર્યા: ઇતિહાસમાં પ્રથમ ખેલાડી બંને કોન્ફરન્સથી ટીમો સાથે ફાઇનલ્સ એમવીપી જીતવા માટે. લિયોનાર્ડે 4-2 શ્રેણીની જીતને બંધ કરવા માટે રાપ્ટોર્સની 114-110 ગેમ 6 વિજયથી સન્માન મેળવ્યું.

“લિયોનાર્ડે કહ્યું,” આ તે છે જે હું બાસ્કેટબોલ રમે છે. “આ તે છે જે હું માટે કરું છું.”

લિયોનાર્ડ ફાઇનલ્સમાં 43 ટકા શૂટિંગમાં રમત દીઠ 28.5 પોઇન્ટ્સનો સરેરાશ હતો, પરંતુ તે કદાચ રાત્રિમાં છ પોઇન્ટ સાથે 22 પોઇન્ટ્સનો સ્કોર કરતી વખતે તેની સહાયક કાસ્ટથી ઘણી મદદ મેળવ્યો હતો.

પરંતુ જો સંપૂર્ણ પોસ્ટસેસનના શ્રેષ્ઠ ખેલાડીને સન્માન આપવા માટે પુરસ્કાર આપવામાં આવ્યો હોય તો, લિયોનાર્ડ સંભવતઃ કેપ્ચર કરશે અને સાથે સાથે તેણે છેલ્લા બે મહિનામાં પોઇન્ટ્સ, રિબાઉન્ડ્સ અને સ્ટીલ્સમાં દરેકને દોરી લીધા હતા. તે 1984 માં લેરી બર્ડ ત્યારથી તે ત્રણ આંકડાકીય કેટેગરીમાં અગ્રણી ખેલાડી છે.

“મને લાગે છે કે તે એનબીએમાં શ્રેષ્ઠ બે-માર્ગી બાસ્કેટબોલ ખેલાડી છે,” રાપ્ટર રક્ષક કાયલ લોરીએ જણાવ્યું હતું. “તે માત્ર જાય છે. તમે જાણો છો, મેં આ વર્ષે તેમની પાસેથી કેટલીક સામગ્રી જોયેલી છે કે તમે ફક્ત ‘વાહ.’ તમે કરો છો, તમે કહો છો, ‘વાહ.’ તેણે જે કાર્યો કર્યા છે તે તમે કદર કરો છો. તે રમતમાં ખૂબ જ મહેનત કરે છે અને તેના શરીર પર ખૂબ જ મહેનત કરે છે અને તે આ બાસ્કેટબોલ વસ્તુને પ્રેમ કરે છે. તે પ્રેમ કરે છે. ”

રમવા

1:05

કાવી લિયોનાર્ડ એનબીએ ફાઈનલ્સના ગેમ 6 માં 22 પોઇન્ટ્સ મેળવે છે, તેના એમવીપીના પ્રદર્શનને કાપી નાખે છે.

લિયોનાર્ડે સાન એન્ટોનિયો સ્પર્સ સાથે 2014 માં પ્રથમ ફાઇનલ્સ એમવીપી જીતી હતી, જેમાં શ્રેણી 17.4 પોઇન્ટ્સ અને 6.2 રિબાઉન્ડ્સની સરેરાશ હતી અને જેમ્સ પરના સંરક્ષણ માટે મોટે ભાગે આ સન્માન જીત્યા હતા.

આ પ્રદર્શન વધુ પ્રભુત્વ ધરાવતું હતું, ખાસ કરીને ગેમ્સ 3 અને 4 માં, ગોલ્ડન સ્ટેટમાં જ્યારે તેણે બેક-ટુ-બેક પાવર પ્રદર્શનને પહોંચાડ્યું હતું, જે રાપ્ટર શ્રેણીને નિયંત્રણમાં લેવા સક્ષમ બનાવ્યું હતું. ગેમ 3 માં તેમની 15-પોઇન્ટની ત્રીજી ક્વાર્ટરમાં રેપ્ટર્સને સીરીઝમાં લીડ લેવાનો લાભ મળ્યો. પછી ગેમ 17 માં તેની 17-પોઇન્ટની ત્રીજી ક્વાર્ટર પ્લેઑફ્સનો સંભવતઃ કમાન્ડ પ્રભાવ હતો.

રમત 5 માં, ચોથી ક્વાર્ટરમાં તેણે બે-મિનિટની ગતિમાં 10 પોઇન્ટ્સ મેળવ્યા હતા, જે વૉરિયર્સની રમત રમવા માટે મોડી થઈ તે પહેલાં લગભગ શીર્ષકની ઉદ્ગાર બિંદુ હતી.

“કોઈ શંકા વિના, આ વસ્તુ વિશેની શ્રેષ્ઠ વસ્તુ એ છે કે કોઈક રીતે હું આ વ્યક્તિને નજીકથી રમવાનું જોવાનું અનુભવું છું,” રાપ્ટરના કોચ નિક નર્સે જણાવ્યું હતું કે, મુખ્ય કોચ તરીકે તેમની પ્રથમ સીઝનમાં એનબીએ ખિતાબ જીત્યો હતો. લીગમાં. “તે ખરેખર સરસ છે.”

લિયોનાર્ડ આ અભિનય સાથે જોડાયેલી છે, જે ઉચ્ચ વર્ગના ભદ્ર વર્ગ છે. રસેલ ટ્રોફી બે ટીમો સાથે જીતવા માટે તે ત્રીજો ખેલાડી છે, જ્યારે અન્ય કરિમ અબ્દુલ-જબ્બર (બક્સ અને લેકર્સ) અને લેબ્રોન જેમ્સ (કેવેલિયર્સ અને હીટ) છે. તેઓ ટીમ સાથે પ્રથમ સિઝનમાં ફાઇનલ્સ એમવીપી જીતવા માટે ચોથા ખેલાડી છે, 1980 માં લેકર્સ સાથે મેજિક જોહ્ન્સનનો સમાવેશ, 1983 માં ફિલાડેલ્ફિયા 76ર્સ સાથે મોઝો મેલોન અને 2019 માં કેવિન ડ્યુરન્ટ સાથે વોરિયર્સ સાથે.

ઇજાને કારણે સ્પુર્સ સાથે લિયોનાર્ડ 2017-18ના મોસમમાં મોટાભાગના ચૂકી ગયા પછી આ એમવીપી આવ્યો.

“હું ફક્ત સખત મહેનત કરી રહ્યો છું, સખત મહેનત કરું છું, અને અહીં મારું લક્ષ્ય આ લક્ષ્ય પર સેટ કર્યું છે,” લિયોનાર્ડે કહ્યું હતું. “હું એક ટીમ, એક નવો કિનારે આવ્યો – તે માનસિકતા ખાણ જેવી જ હતી, ત્યાં તે લેરી [ઓબ્રિયન ચેમ્પિયનશિપ] ટ્રોફી મેળવવાનો પ્રયત્ન કરતી હતી. અને આ માટે હું બાસ્કેટબોલ રમું છું; આ તે છે જે હું માટે કરું છું બધી ઉનાળા [અને] સીઝન દરમિયાન. અને હું ખુશ છું કે મારું મહેનત બંધ ચૂક્યું. ”

લિયોનાર્ડે પોસ્ટસેસનમાં 732 પોઇન્ટ્સ બનાવ્યા, માઇકલ જોર્ડન (1992 માં 759) અને લેબ્રોન જેમ્સ (2018 માં 748) પાછળ એનબીએ ઇતિહાસમાં ત્રીજો સૌથી વધુ.

લિયોનાર્ડ હવે ફ્રી એજન્સી તરફ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે. તેની આગામી સિઝનમાં 26 જૂન સુધીમાં $ 21.3 મિલિયન ખેલાડીનો વિકલ્પ લેવાનો છે, જે તેને 30 મી જૂને નકારવાની અને એક પ્રતિબંધિત મુક્ત એજન્ટ બનવાની અપેક્ષા છે.

રેપ્ટર્સ સાથે લિયોનાર્ડ માટે મહત્તમ કરાર પાંચ વર્ષમાં $ 190 મિલિયન હશે. જો તે બીજી ટીમ સાથે સાઇન ઇન કરતો હોય, તો તે ચાર વર્ષમાં $ 140 મિલિયન માટે સાઇન કરી શકે છે. ટૂંકા ગાળાના સોદા પર હસ્તાક્ષર કરવાના વિકલ્પો પણ તેમની પાસે હશે. કારણ કે તેની આઠ વર્ષની અનુભૂતિ છે, 2021 માં 10 વર્ષની મફત એજન્ટ તરીકે, જ્યારે તે વધુ નોંધપાત્ર રીતે સાઇન ઇન કરી શકે છે ત્યારે 2021 માં એક વ્યૂહરચના મુક્ત એજન્સીમાં પરત આવશે.

“હું મારા ટીમના સાથીઓ અને કોચ સાથે આનો આનંદ માણું છું, અને પછીથી તે વિશે વિચારીશ,” લિયોનાર્ડે કહ્યું હતું.

લિયોનાર્ડ શું પસંદ કરે છે તેનાથી કોઈ વાંધો નહીં, પછીની સીઝનમાં તેનું મહત્તમ પગાર લગભગ 33 મિલિયન ડોલરથી શરૂ થશે, જે સમજાવે છે કે શા માટે તેઓ તેમના સોદાને નાપસંદ કરે છે તેનાથી તેમની ટીમની પસંદગી ગમે તે હોય.

આ અહેવાલમાં એસોસિએટેડ પ્રેસની માહિતીનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો.