યસ બેન્ક: એનબીએફસી પ્રવાહિતા દુકાળમાં યસ બેન્ક નહીં ફટશે: રવિનીત ગિલ – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

યસ બેન્ક: એનબીએફસી પ્રવાહિતા દુકાળમાં યસ બેન્ક નહીં ફટશે: રવિનીત ગિલ – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

હા બેંક

પ્રવાહિતા કટોકટી દ્વારા અસર થશે નહીં કે જેણે કેટલીક બિન-બેન્કિંગ નાણાકીય સંસ્થાઓને અસર કરી છે અને તેના ઘડિયાળની સૂચિમાંથી વધુ ખરાબ લોન્સ અથવા સ્લિપજને લીધે કોઈ બીભત્સ આશ્ચર્ય થવાની સંભાવના નથી, નવા સીઈઓ

રવિનીત ગિલ

કહ્યું છે.

ગિલે જણાવ્યું હતું કે રેટિંગ અને બ્રોકરેજ ડાઉનગ્રેડેસ પછી ગુરુવારે ટોપ 10 સૌથી મૂલ્યવાન બેન્કોની યાદીમાંથી બહાર નીકળી ગયેલ ખાનગી ક્ષેત્રના ધિરાણકર્તા સંભવિત ખરાબ લોન્સ પર આવ્યાં છે અને આકસ્મિક જવાબદારી માટે પ્રદાન કર્યું છે.

ગિલે ઇટીને એક મુલાકાતમાં જણાવ્યું હતું કે, “અમે અમારા ઓડિટર અને સમવર્તી ઑડિટર્સ બંને સાથે વાત કરી હતી, અને જો તેઓ આ પાસાંને નજીકથી જોતા હતા કે નહીં.” યસ બેન્કના સોદા અંગેની અટકળો અંગેના પ્રશ્નનો જવાબ આપતાં તેમણે જણાવ્યું હતું કે, બંનેએ કહ્યું છે કે તેઓ ખરેખર ઊંડા ગયા છે અને સંપૂર્ણપણે કોઈ જોડાણ મળ્યા નથી.

ઇન્ડિયાબુલ્સ

હાઉસિંગ ફાઇનાન્સ,

દિવાન હાઉસિંગ ફાઇનાન્સ

કોર્પ લિ. અને રિલાયન્સ કેપિટલ.

‘વધુ ખરાબ લોન્સની ચિંતા’

ગિલએ કહ્યું હતું કે, “મારા શ્રેષ્ઠ જ્ઞાન માટે, મને કંઇક રહસ્યમય દેખાતું નથી અને જે હાઈલાઇટ કરવામાં આવ્યું નથી, જે સુઈને ખસેડી શકે છે.”

રિલાયન્સ કેપિટલ, ઇન્ડિયાબુલ્સ ફાઇનાન્સિયલ સર્વિસીઝ અને ડીએચએફએલ જેવી કંપનીઓને નુકસાન પહોંચાડતા પ્રવાહિતા સંકટમાં ધિરાણકર્તા પકડાઈ શકે તેવું ડર બીએસઇ પર ગુરુવારે બીએસઇ પર યસ બેન્કના શેરોમાં રૂ. 117.20 ની પાંચ વર્ષની નીચી સપાટીએ 13 ટકા ઘટ્યું છે.

બુધવારે બેન્કના શેરધારકોની બેઠકમાં નામાંકિત સંભવિત વળતર પર નાટક હતું

રાણા કપૂર

બોર્ડ ઓફ ડિરેક્ટર્સ માટે. ભારતીયોએ તથ્યિત સંપત્તિમાં વધારાના ભયથી યસ બેન્કના શેરમાં ઘટાડો કર્યો હતો.

ગિલે ગુરુવારે જણાવ્યું હતું કે યસ બેન્ક અન્ય ધિરાણકર્તાઓ જેમ કે ‘ઘડિયાળની સૂચિ’ વિસ્તરણની સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યો છે, કારણ કે યશ બેન્ક એ સમાન લીગમાં નથી, કારણ કે તેમનો ઉદ્યોગવાર સંપર્ક ચક્રવાત મુદ્દાઓમાં થયો છે.

ગીલે જણાવ્યું હતું કે, “જ્યારે તેઓ ઘડિયાળની સૂચિ સાથે આવ્યા ત્યારે બજાર શું બન્યું તે જુએ છે.” “આપણા કિસ્સામાં, ત્યાં થોડા નામ છે જે તરલતાના મુદ્દાઓનો સામનો કરી રહ્યા છે. આ તે નામ નથી કે જે એક ઉદ્યોગ અથવા ક્ષેત્રમાં છે. ત્યાં ઠરાવો છે. કેટલાક કિસ્સાઓમાં, તે સંપત્તિ વેચાણ છે. તે બજારમાં દૃશ્યમાન નથી. ”

કપૂરની બોર્ડ પર સંભવિત પુન: નિર્ધારણની અટકળોના અહેવાલો તરીકે ગિલ પણ ખસી ગયો હતો. “જો તમે સૌથી વધુ શેરહોલ્ડર હોવાના દૃષ્ટિકોણથી તેને જુઓ છો, તો તે સ્થિર બોર્ડ અને સ્થિર સંસ્થાને જોવાની તેમની રુચિ છે. હું તેને કંઈ પણ એવું દેખાતો નથી જે તેને અસ્થિર બનાવશે. ”

ઇટીએ મંગળવારે અહેવાલ આપ્યો હતો કે યસ બેન્કના બોર્ડમાં ફરી જોડાવાની કપૂરની માંગ છે.

ગિલ, ભૂતપૂર્વ વડા

ડોઇશ બેન્ક

ભારતે આરબીઆઇએ ત્રણ વર્ષનો સીઇઓનો સમય કપૂરને નકારી કાઢ્યા પછી માર્ચમાં લીધો હતો અને યસ બેન્કમાં વિશ્વાસ પુનઃસ્થાપિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે. એવું માનવામાં આવે છે કે નિયમનકારી કાર્યવાહી પાલન મુદ્દાઓને કારણે હતી. છેલ્લાં પાંચ વર્ષમાં ઓછામાં ઓછા પાંચ ડિરેક્ટર્સે યસ બેન્ક બોર્ડ છોડી દીધું છે – આમાંથી બે અઠવાડિયામાં.

“અમારી પાસે જે બે એક્ઝિટ્સ છે તેના પાછળ, અમે (બોર્ડ) સમિતિઓનું પુનર્નિર્માણ કરવાનું વિચારીશું. આ મુદ્દાઓ પૈકીનો એક મુદ્દો છે કે આપણી પાસે ત્રણ નવા સભ્યો છે, જેમાં શ્રી ગાંધી (ભૂતપૂર્વ રિઝર્વ બેન્કના ડેપ્યુટી ગવર્નર આર. ગાંધી, જે આરબીઆઇ દ્વારા મેમાં યસ બેન્ક બોર્ડમાં નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા હતા) છે. ”