વર્લ્ડ કપ 2019: શ્રીલંકાએ આઇસીસીને 'અન્યાયી' પીચ વિશે સત્તાવાર ફરિયાદ કરી – ઇન્ડિયા ટુડે

વર્લ્ડ કપ 2019: શ્રીલંકાએ આઇસીસીને 'અન્યાયી' પીચ વિશે સત્તાવાર ફરિયાદ કરી – ઇન્ડિયા ટુડે

શ્રીલંકાના મેનેજર અશ્વન્તા દ મેલે અત્યાર સુધીમાં ચાલુ વર્લ્ડકપમાં ટાપુ રાષ્ટ્રના મેચો માટે પૂરી પાડવામાં આવેલા “અનુચિત” પિચ વિશે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કાઉન્સિલ (આઈસીસી) ને ફરિયાદ કરી છે.

તેમણે પ્રશિક્ષણ સુવિધાઓ અને આવાસની નબળી સ્થિતિ પર પ્રકાશ પાડ્યો હતો.

“અમે જે શોધી કાઢ્યું છે તે એ છે કે આપણે અત્યાર સુધી કાર્ડિફ અને બ્રિસ્ટોલમાં રમ્યા ચાર મેચો માટે, આઈસીસીએ લીલી પિચ તૈયાર કરી છે,” એમ ઇએસપીએનસીસીસીઆઈએનએફ દ્વારા અહેવાલ પ્રમાણે ડેઇલી ન્યૂઝને જણાવ્યું હતું.

“તે જ સ્થળોએ, અન્ય દેશોએ પિચ પર રમ્યા છે જે મોટા પ્રમાણમાં ભૂરા હતા અને અનુકૂળ હતા.

ઑસ્ટ્રેલિયા વિરુદ્ધ ઑસ્ટ્રેલિયાની મેચમાં ઑવલ ખાતેની મેચમાં અમારી પિચ તૈયાર કરવામાં આવી રહી છે. તે ખાટાવાળા દ્રાક્ષ નથી જે અમે ફરિયાદ કરી રહ્યા છીએ. પરંતુ આઇસીસીના ભાગરૂપે તે ખૂબ જ અન્યાયી છે કે તે ચોક્કસ ટીમો માટે એક પ્રકારની વિકેટ તૈયાર કરે છે અને અન્ય લોકો માટે અન્ય પ્રકાર, “ડી મેલ જણાવ્યું હતું.

શ્રીલંકાના બે સૌથી તાજેતરના મેચ બ્રિસ્ટોલમાં ધોવાઇ ગયા હતા. લોકેન્સે કાર્ડિફમાં બે લીલી ડેક્સ પર તેમની ઝુંબેશ શરૂ કરી, જ્યાં તેઓ ન્યૂઝિલેન્ડ સામે હારી ગયા અને અફઘાનિસ્તાનને હરાવ્યું.

“કાર્ડિફ ખાતે પ્રદાન કરવામાં આવેલી પ્રેક્ટિસ સુવિધા પણ અસંતોષકારક હતી. ત્રણ નેટ્સની જગ્યાએ, તેઓએ અમને માત્ર બે જ આપ્યા હતા. ઉપરાંત, બ્રિસ્ટોલમાં જે હોટેલ મૂકવામાં આવ્યું હતું તેમાં સ્વિમિંગ પૂલ ન હતું, જે દરેક ટીમ માટે ખાસ જરૂરી હતું, ખાસ કરીને ઝડપી બોલરો પ્રેક્ટિસ પછી તેમના સ્નાયુઓ આરામ.

“બિસ્સ્ટોલમાં પાકિસ્તાન અને બાંગ્લાદેશમાં જે હોટલ મૂકવામાં આવ્યા હતા તેમાં સ્વિમિંગ પૂલ હતા. અમે ચાર દિવસ પહેલા આઈસીસીની આ બધી ખામીઓની સૂચિમાં લખ્યું હતું, પરંતુ અત્યાર સુધી અમને તેમના તરફથી કોઈ પ્રતિસાદ મળ્યો નથી. અમે ત્યાં સુધી તેમને લખવાનું ચાલુ રાખીએ છીએ. જવાબ, “ડી મેલ જણાવ્યું હતું.

આઇસીસીએ તેના આક્ષેપોને નકારી કાઢતાં કહ્યું છે કે પીચની દેખરેખ સ્વતંત્ર સલાહકાર દ્વારા કરવામાં આવી હતી.

ઇસીએસએનસીક્રિસીનફો દ્વારા કહેવામાં આવ્યું છે કે, “અમે તમામ આઈસીસી ઇવેન્ટ્સમાં હોસ્ટ ક્યુરેટરો સાથે કામ કરવા માટે એક સ્વતંત્ર પીચ સલાહકાર નિયુક્ત કરીએ છીએ અને આઈસીસી પુરુષોની વર્લ્ડ કપ 2019 કોઈ અલગ નથી.”

“અત્યાર સુધીમાં ઇંગ્લિશ પરિસ્થિતિઓમાં જે વિકેટો ઉત્પન્ન થયા છે તેનાથી અમે ખુશ છીએ.

“આ ઇવેન્ટ પહોંચાડવા માટે ચાર વર્ષની યોજનાની પ્રક્રિયાના ભાગ રૂપે, અમે તેમની ટીમ્સ સાથે ખુશ છે અને તેમની સાથે કામ કરવા માટે ઉપલબ્ધ છે તેની ખાતરી કરવા માટે અમે તમામ ટીમ્સ સાથે સંપર્ક કર્યો છે, જે કોઈપણ મુદ્દાઓ ઉદ્ભવે છે જે અગાઉ અપેક્ષિત નથી. અમારી યોજનાનું હૃદય એ ફિલસૂફી છે કે તમામ 10 ટીમો સમાન ઇવેન્ટ માટે સમાન સંભવિત તૈયારી કરવામાં સક્ષમ થવા માટે સમાન વર્તન કરે છે, “એમ પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું.

પણ વાંચો | વર્લ્ડકપ 2019: ભારત પાકિસ્તાન વિરુદ્ધ સીધી ફેવરિટ કેમ છે

પણ જુઓ:

માટે

તાજેતરના વર્લ્ડ કપ સમાચાર

,

જીવંત સ્કોર્સ

અને

ફિક્સર

2019 ના વર્લ્ડ કપ માટે, લોગ ઇન કરો

indiatoday.in/sports

. અમને ગમે છે

ફેસબુક

અથવા અમને અનુસરો

Twitter

વિશ્વ કપ સમાચાર માટે,

સ્કોર્સ

અને સુધારાઓ.

રીઅલ-ટાઇમ ચેતવણીઓ અને બધી મેળવો

સમાચાર

તમારા ફોન પર ઑલ-ન્યૂ ઇન્ડિયા ટુડે એપ્લિકેશન સાથે. થી ડાઉનલોડ કરો