માઇક્રોસૉફ્ટ “આઇઝ ફર્સ્ટ” ગેમ્સની રજૂઆત કરે છે – Thurrott.com

માઇક્રોસૉફ્ટ “આઇઝ ફર્સ્ટ” ગેમ્સની રજૂઆત કરે છે – Thurrott.com

માઇક્રોસોફ્ટે માઇક્રોસોફ્ટ સ્ટોરમાં ચાર રમતો રજૂ કર્યા છે જે વિન્ડોઝ 10 માં બનેલી આંખ-ટ્રેકિંગ ટેકનોલોજી પર આધાર રાખે છે. તે ટાઇલ સ્લાઇડ , મેચ ટુ , ડબલ અપ અને મેઝ છે .

“આ રમતોનો ઉપયોગ વિંડોઝ 10 આઇ કન્ટ્રોલ સાથે અથવા વગર કરી શકાય છે, જે વાણી અને ગતિશીલતા ધરાવતી વ્યક્તિઓ માટે મુખ્ય ઍક્સેસિબિલિટી સુવિધા છે,” એમ માઇક્રોસોફ્ટની અથિમા ચેનશાનાઈ જણાવે છે . “‘આઇઝ ફર્સ્ટ’ રમતો પ્રખ્યાત રમતોનું પુનર્નિર્માણ છે અને આંખના નિયંત્રણથી પરિચિત થવા માટે એક મનોરંજક રસ્તો છે અને અન્ય આંખ દૃષ્ટિ-સક્ષમ સહાયક તકનીકોને લાગુ કરવા માટે કુશળતા શીખો.”

માઇક્રોસોફ્ટ એક્સેસિબિલીટી બ્લોગ સમજાવે છે તેમ , વિન્ડોઝ 10 આઈ કંટ્રોલ એવી મર્યાદાઓને સંબોધે છે કે જે લોકો વાતચીત કરવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે વાણી અને ગતિશીલતા ધરાવતા લોકોનો સામનો કરી શકે છે. આઇઝ દરેક પ્રથમ રમતો આંખ નિયંત્રણથી પરિચિત થવા માટે આનંદપ્રદ માર્ગ પ્રદાન કરે છે અને અન્ય આંખ દૃષ્ટિ-સક્ષમ સહાયક તકનીકોનો ઉપયોગ કરવા માટે આવશ્યક કુશળતા શીખે છે. રમતો વિના માઉસ અથવા ટચસ્ક્રીન મૈત્રીપૂર્ણ છે જેમ કે ભાષણ અથવા ગતિશીલતા અપંગતા વગર.

તમે માઈક્રોસૉફ્ટ વેબસાઇટ પર પ્રથમ આઇઝ વિશે વધુ જાણી શકો છો .

, સાથે ટૅગ કરેલા