માઇક્રોસોફ્ટે વિન્ડોઝ વર્ચ્યુઅલ ડેસ્કટોપ – ઝેડડીનેટ સહિત વર્ચ્યુઅલ ડેસ્કટૉપ સેવાઓ માટે ઑફિસને તૈયાર કર્યું છે

માઇક્રોસોફ્ટે વિન્ડોઝ વર્ચ્યુઅલ ડેસ્કટોપ – ઝેડડીનેટ સહિત વર્ચ્યુઅલ ડેસ્કટૉપ સેવાઓ માટે ઑફિસને તૈયાર કર્યું છે

officevirtualizationwvd.jpg
ક્રેડિટ: માઇક્રોસૉફ્ટ

માઇક્રોસૉફ્ટ વર્ચ્યુઅલાઈઝ થયેલ પર્યાવરણોમાં તેના ઉપયોગને સુધારવા માટે ઓફિસમાં નવી સુવિધાઓ ઉમેરી રહ્યું છે, જેમાં તેની આગામી વિન્ડોઝ વર્ચ્યુઅલ ડેસ્કટૉપ સેવા શામેલ છે. આજે જાહેર થયેલા ફેરફારો ઓફિસ 365 પ્રો પ્લસ, આઉટલુક, વનડ્રાઇવ અને ટીમ્સને અસર કરે છે.

માઇક્રોસોફ્ટે નવેમ્બર 2018 માં ભૂતપૂર્વ ભાગીદાર એફએસલોગિક્સને હસ્તગત કરી . તે સમયે, અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે તેઓએ ઑફિસ 365 વર્ચ્યુઅલાઈઝેશનને સુધારવા માટે કંપનીની તકનીકનો ઉપયોગ કરવાનું આયોજન કર્યું છે. એક બ્લોગ પોસ્ટમાં, 1 જુલાઈ, માઇક્રોસોફટના અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે, માઇક્રોસોફ્ટે માઇક્રોસૉફ્ટ, સિટ્રિક્સ અને વીએમવેરથી વર્ચ્યુઅલ વાતાવરણમાં ઓફિસ એપ્લિકેશન્સ સાથે સંકળાયેલ એફએસએલગિક્સ કન્ટેનર ટેક્નોલૉજી, માઈક્રોસોફ્ટ 365 વ્યવસાય ગ્રાહકો માટે કોઈ વધારાની કિંમત માટે ઉપલબ્ધ રહેશે નહીં.

નો-અતિરિક્ત-ખર્ચ યોજના હેઠળ આવરેલા લોકો માઇક્રોસોફ્ટ 365 ઇ 3 / ઇ 5 / એ 3 / એ 5 / એફ 1 અને બિઝનેસ સાથેના વપરાશકર્તાઓ છે; વિન્ડોઝ 10 એન્ટરપ્રાઇઝ ઇ 3 / ઇ 5; વિન્ડોઝ 10 એજ્યુકેશન એ 3 / એ 5; વપરાશકર્તા દીઠ વિન્ડોઝ 10 વીડીએ; અને રીમોટ ડેસ્કટૉપ સેવાઓ (આરડીએસ) લાઇસેંસ. વિન્ડોઝ વર્ચ્યુઅલ ડેસ્કટોપ વપરાશકર્તાઓ અહીં સૂચિબદ્ધ નથી કારણ કે ડબલ્યુવીડી સેવા હજી પણ પૂર્વાવલોકનમાં છે અને હજુ સુધી વ્યવસાયિક રૂપે ઉપલબ્ધ નથી. માઇક્રોસોફટના અધિકારીઓએ કહ્યું છે કે આ વર્ષ પછી ડબલ્યુવીડી ઉપલબ્ધ થશે.

માઈક્રોસોફટના અધિકારીઓએ આજે ​​જણાવ્યું હતું કે “આગામી મહિનાઓમાં” વિન્ડોઝ સર્વર 2019 વર્ચ્યુલાઇઝ્ડ ઑફિસ એપ્લિકેશન્સ સાથે ઉપયોગ કરવા માટે વન ડ્રોઇવ ફાઇલ્સ ઓન ડિમાન્ડને ટેકો આપશે. માઇક્રોસોફ્ટ વિન્ડોઝ સર્વર 2019 પર કાર્યરત ઑફિસ 365 પ્રોપ્લસને ટેકો આપશે જેથી તેઓ વિન્ડોઝ સર્વર 2019 સાથેની આ આવતી ફાઇલો ઑન-ડિમાન્ડ ક્ષમતાઓનો લાભ લઈ શકે.

માઇક્રોસેક્સે Outlook, OneDrive અને Teams સહિત ઓફિસ એપ્લિકેશન્સ કેવી રીતે વર્ચ્યુઅલ વાતાવરણમાં કાર્ય કરશે તે સુધારણા કરી છે, જે તે આજના બ્લોગ પોસ્ટમાં સૂચિબદ્ધ છે. ટીમ્સને વિન્ડોઝ વર્ચ્યુઅલ ડેસ્કટોપ, ભવિષ્યમાં બિન-સતત સુયોજનો માટે પ્રદર્શન સુધારણા અને ઑપ્ટિમાઇઝ કૅશીંગ માટે સમર્થન મળશે, આજની પોસ્ટ મુજબ. (કોઈ ટાઇમફ્રેમ આપવામાં આવ્યું ન હતું, પરંતુ ટીમ્સમાં કૉલિંગ અને મીટિંગ્સ ઑડિઓ / વિડિઓ મીડિયા ઓપ્ટિમાઇઝેશન મેળવશે, જે માઇક્રોસોફ્ટ સિટિક્સ સાથે કરી રહ્યું છે, “આગામી મહિનાઓમાં.”)

વિન્ડોઝ વર્ચ્યુઅલ ડેસ્કટોપ, અથવા ડબ્લ્યુવીડી, આવતી માઈક્રોસોફ્ટ સેવા છે જે મલ્ટિ-સેશન વિન્ડોઝ 10 અને વિન્ડોઝ સર્વર આરડીએસ ડેસ્કટોપ અને એપ્લિકેશન્સ માટે સપોર્ટ આપે છે. ડબ્લ્યુવીડી વપરાશકર્તાઓને વિન્ડોઝ 7 અને 10, ઑફિસ 365 પ્રોપ્લસ એપ્લિકેશન્સ અને અન્ય તૃતીય-પક્ષ એપ્લિકેશન્સને આઝ્યુઅર વર્ચ્યુઅલ મશીનમાં રિમોટલી ચલાવીને વર્ચ્યુઅલાઇઝ કરવા દેશે. ગયા વર્ષે સપ્ટેમ્બરમાં માઇક્રોસોફ્ટે સત્તાવાર રીતે ડબલ્યુવીડીની જાહેરાત કરી હતી. માઇક્રોસોફ્ટે માર્ચ 2019 માં ડબલ્યુવીડીનું જાહેર પૂર્વાવલોકન રજૂ કર્યું .