રાહુલ ગાંધી – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા સામે કથિત ટિપ્પણી પર સુબ્રમણ્યમ સ્વામી વિરુદ્ધ એફઆઈઆર

રાહુલ ગાંધી – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા સામે કથિત ટિપ્પણી પર સુબ્રમણ્યમ સ્વામી વિરુદ્ધ એફઆઈઆર

જશપુર / રાયપુર:

છત્તીસગઢ

પોલીસે ભાજપ સામે એફઆઈઆર દાખલ કરી છે

રાજ્ય સભા

એમપી

સુબ્રમણ્યમ સ્વામી

ફરિયાદને પગલે તેણે કથિત રીતે ખોટી નિવેદન કર્યું હતું

કોંગ્રેસ

નેતા

રાહુલ ગાંધી

, રવિવારે પોલીસ જણાવ્યું હતું.

જશપુર જિલ્લાના કોંગ્રેસ પ્રમુખ પવન અગરવાલની ફરિયાદના આધારે, શનિવારે રાત્રે પથાલગાંવ પોલીસ સ્ટેશનમાં ફર્સ્ટ ઇન્ફોર્મેશન રિપોર્ટ (એફઆઈઆર) નોંધવામાં આવી હતી, એમ જશપુરના પોલીસ અધ્યક્ષ શંકર લાલ બાગલે પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું.

તેમની લેખિત ફરિયાદમાં અગ્રવાલએ જણાવ્યું હતું કે સ્વામીએ આરોપ લગાવ્યો છે કે રાહુલ ગાંધી કોકેઈન લે છે, અને ઉમેર્યું હતું કે ભાજપના નેતા પાસે આવા નિવેદન માટે કોઈ અધિકાર અને તથ્યો નથી.

સ્વામી પોતે જાણે છે કે રાહુલ ગાંધીજીના અપમાન માટે તેમનો નિવેદન ખોટો હતો અને ઇરાદાપૂર્વકનો હતો. સ્વામી જાણે છે કે તેમનું નિવેદન રાજકીય પક્ષો વચ્ચે દુશ્મનાવટને ઉત્તેજન આપી શકે છે અને લોકોને ઉત્તેજિત કરી શકે છે. આવા નિવેદન લોકોમાં શાંતિને ખલેલ પહોંચાડી શકે છે.

આ કેસ ભારતીય દંડ સંહિતાની કલમો 504 હેઠળ (શાંતિના ભંગને પ્રોત્સાહન આપવાના ઉદ્દેશ સાથે ઇરાદાપૂર્વક અપમાન), 505 (2) (કોઈ પણ વર્ગ અથવા સમુદાયના સમુદાયને ઉશ્કેરવાનો ઇરાદો) અને 511 (કેદ સાથે સજાપાત્ર ગુના કરવાનો પ્રયાસ કરવાનો છે. જીવન અથવા અન્ય કેદ માટે), એમ એસપીએ જણાવ્યું હતું.

છત્તીસગઢ કોંગ્રેસના પ્રવક્તા શૈલેષ નિતિન ત્રિવેદીએ જણાવ્યું હતું કે, સ્વામીનું નિવેદન અસ્વીકાર્ય અને અત્યંત નિંદાપાત્ર છે.તેણે રાજ્ય અને સમગ્ર દેશમાં રાહુલ ગાંધી અને કૉંગ્રેસ પાર્ટીનો અનાદર કર્યો છે. આવા ખોટા નિવેદનને નૈતિક અને કાનૂની અધિકાર છે.

રાજ્યમાં યુવા કોંગ્રેસ, મહિલા કોંગ્રેસ અને નેશનલ સ્ટુડન્ટ્સ યુનિયન ઑફ ઇન્ડિયા (એનએસયુઆઈ) સહિતના કોંગ્રેસના વિવિધ પાંખો, તમામ જીલ્લાઓમાં પોલીસ સ્ટેશનો અને શનિવારની રાત્રિથી ડેવલપમેન્ટ બ્લૉક હેડક્વાર્ટરમાં સ્વામી સામે ફરિયાદ દાખલ કરી રહ્યા છે. કહ્યું.