એચ.પી.વી. રસીની નીતિ સાથે સંકળાયેલ વૈજ્ઞાનિક અનિશ્ચિતતાની જાહેર માન્યતા – ચેપ નિયંત્રણ આજે

એચ.પી.વી. રસીની નીતિ સાથે સંકળાયેલ વૈજ્ઞાનિક અનિશ્ચિતતાની જાહેર માન્યતા – ચેપ નિયંત્રણ આજે

માનવ પેપિલોમાવાયરસ (એચપીવી), યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં સૌથી સામાન્ય જાતીય સંક્રમિત ચેપ અને કેન્સરનું જાણીતું કારણ છે, રસીકરણ દ્વારા અટકાવી શકાય છે. એચ.સી.વી. રસીને ટેકો આપતા વૈજ્ઞાનિક પુરાવા એ સમાજમાં શામેલ છે તે વિશેની જાહેર માન્યતાઓ અને રસીમાં પ્રકાશિત થયેલા એક નવા અભ્યાસ અનુસાર, એચ.પી.વી. રસીકરણમાં વધારો કરશે તેવા લોકો જાહેર આરોગ્યનાં પગલાંને સમર્થન આપવા માટે કેવી રીતે તૈયાર વ્યક્તિઓ પ્રભાવિત કરે છે તે વિશે મીડિયા પ્રભાવિત કરી શકે છે.

“એચપીવી સામેની રસી એક સલામત અને સાબિત કેન્સર નિવારણ પદ્ધતિ છે, તેથી તે એક છે જે જાહેર આરોગ્ય માટે ઘણાં ફાયદાકારક છે”, લોરેન સાઉલ્સબેરી, પીએચડી, અભ્યાસના અગ્રણી લેખક અને શિકાગો યુનિવર્સિટીના જાહેર આરોગ્ય વિજ્ઞાનના પ્રશિક્ષક પીએચડીએ જણાવ્યું હતું. . “એચપીવી રસીકરણ સંબંધિત નીતિઓ માટે લોકોની ભૂખ અમે વધુ સારી રીતે સમજી શકીએ છીએ, અમે વધુ સારી રીતે સફળ થવાની શક્યતાઓને અમલમાં મૂકી શકીએ છીએ.”

એચ.પી.વી. રસી એચ.આય.વી.વી ચેપ દ્વારા સર્વાધિક અને માથા અને ગરદનના કેન્સર જેવા કે એચ.આય.વી ચેપને કારણે 2006 માં એફડીએ દ્વારા સંરક્ષણાત્મક માપ તરીકે માન્યતા આપવામાં આવી હતી. હજી સુધી યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં, એચપીવી ચેપના ઊંચા બનાવો હોવા છતાં રસીકરણ દર પ્રમાણમાં ઓછો રહે છે.

ભાગ્યે જ, કેન્સરને રોકવા માટે જાહેર આરોગ્યના તેના સંભવિત લાભો હોવા છતાં, રસીએ વ્યાપક સ્વીકૃતિ પ્રાપ્ત કરી નથી, કારણ કે તે “રાજકીયકરણ” બની ગયું છે.

અગાઉના સંશોધનોએ દર્શાવ્યું છે કે રસી ઉપર સ્પષ્ટ રાજકીય મતભેદ એચપીવી રસીની આવશ્યકતાઓને ઘટાડે છે, પરંતુ એચપીવી રસીની આજુબાજુના રાજકીયકરણની જાહેર માન્યતાઓ રસીકરણ વર્તણૂક વધારવા માટેના નીતિઓ માટેના તેમના સમર્થન સાથે સંકળાયેલી છે કે કેમ તે હજુ સુધી જાણી શકાઈ નથી.

તેમના અભ્યાસ હાથ ધરવા માટે સંશોધકોએ 18 થી 59 વર્ષની વયના યુ.એસ. પુખ્ત વયના લોકોનો રાષ્ટ્રીય સર્વેક્ષણ કર્યો હતો અને એચપીવી રસી વિશે સાંભળનારા લોકોમાં તેમને પૂછ્યું હતું કે તેઓએ રસીને કેવી રીતે જોયું છે.

પ્રતિવાદીઓને એચપીવી રસીના રાજકીયકરણને ત્રણ પરિમાણો દ્વારા માપવામાં આવતા પ્રશ્નો પૂછવામાં આવ્યા હતા: સમાજ અને મીડિયાએ એચપીવી રસીને વિવાદાસ્પદ તરીકે દર્શાવ્યા છે કે નહીં તે અંગેની ધારણાઓ, એચપીવી રસીને ટેકો આપતા વૈજ્ઞાનિક પૂરાવા ચોક્કસ અથવા અનિશ્ચિત હતા, અને તેની ધારણાઓ જેની સાથે એચપીવી રસી રાજકીય ચર્ચાઓમાં સમાવવામાં આવી હતી તેની આવર્તન. તેમને પૂછવામાં આવ્યું હતું કે તેઓ સૂચિત એચપીવી રસીકરણની આવશ્યકતાઓ તેમજ તેમની રાજકીય વિચારધારા અને રસી સાથેના તેમના પહેલાંના વ્યક્તિગત અનુભવને સખત સમર્થન આપે છે.

અભ્યાસમાં જણાવાયું છે કે બે એચપીવી રસીકરણ નીતિઓ કે જે રાજ્યો અને / અથવા આરોગ્ય સંભાળ સંસ્થાઓ દ્વારા લાગુ થઈ શકે છે, 59 ટકા પુખ્ત વયના લોકોએ 11 થી 18 વર્ષના બાળકો સાથેના પરિવારોને એચપીવી રસી ઓફર કરવા માટે બાળરોગની જરૂરિયાતને સમર્થન આપતી નીતિઓને સમર્થન આપ્યું છે. ફક્ત 32 ટકા પ્રતિસાદીઓએ એચપીવી રસી શાળા જરૂરિયાતોને ટેકો આપ્યો હતો. વધુમાં, જે લોકોએ એમ માન્યું હતું કે એચપીવી રસીને ટેકો આપતા વિજ્ઞાન “ચોક્કસપણે ચોક્કસ હતા”, 55 ટકા લોકોએ મધ્યમ શાળામાં બાળકો માટે રસીકરણની આવશ્યકતાઓને ટેકો આપ્યો હતો, 16% લોકોએ જેમણે વિજ્ઞાનને ” ચોખ્ખુ.”

એ જ રીતે, 82 ટકા લોકોએ રસીકરણ નીતિઓને ટેકો આપ્યો હતો, જ્યારે બાળકોને રસીની આસપાસ “અત્યંત અનિશ્ચિત” હોવાનું માનતા લોકોમાં 44 ટકા સમર્થનની વિરુદ્ધ વિજ્ઞાનને “ચોક્કસપણે ચોક્કસ” ગણવામાં આવે ત્યારે એચપીવી રસી ઓફર કરવાની જરૂર છે. અભ્યાસ સહભાગીઓની અન્ય લાક્ષણિકતાઓ માટે ગોઠવણ, સંશોધકોએ હજી પણ એચપીવી રસી નીતિ માટે સમર્થન અને એચપીવી રસી નીતિ માટે સપોર્ટ વચ્ચે મજબૂત સંબંધ જોયો છે, એવી ધારણા સાથે કે વિજ્ઞાન ઓછી એચપીવી રસી નીતિઓ માટે ઓછા સમર્થનથી સંબંધિત છે.

વૈજ્ઞાનિક અનિશ્ચિતતા વિરુદ્ધ વૈજ્ઞાનિક સર્વસંમતિ સાથે વાતચીતના પરિણામોને સમજવું એ ભવિષ્યના સંશોધન માટે એક મહત્વપૂર્ણ દિશા છે, લેખકોએ લખ્યું હતું.

“મને લાગે છે કે આ શોધનો સૌથી મોટો ઇરાદા એ છે કે સાબિતીના શરીરની ખાતરી અને તે કેવી રીતે જનતા સાથે વાતચીત થાય છે, તે મહત્વપૂર્ણ નીતિ દખલગીરી માટે જાહેર સમર્થનને પ્રભાવિત કરી શકે છે,” સાઉલ્સબેરીએ જણાવ્યું હતું.

આ અભ્યાસ, “રાજકારણની પર્સેપ્શન્સ અને એચપીવી રસી નીતિ સહાય,” એલસીવીર દ્વારા પ્રકાશિત, રસીમાં પ્રકાશિત કરવામાં આવશે. વધારાના લેખકોમાં વેસ્લીયન યુનિવર્સિટીના એરિકા ફ્રેન્કલિન ફૉઅલર, પીએચડી, અને રીબેકા નાગલેર, પીએચડી, અને સારાહ ગોલ્સ્ટ, પીએનડી, એમ મિનેસોટા યુનિવર્સિટીના બંને સમાવેશ થાય છે. ડીઓઆઇ: 10.1016 / જે. વીક્કીન .2019.05.062

સ્રોત: શિકાગો યુનિવર્સિટી મેડિસિન વ્યાપક કેન્સર કેન્દ્ર