સામાન્ય ઠંડા વાયરસના તાણ મૂત્રાશયમાં કેન્સરની કોષોને સારવાર કરી શકે છે – યાહૂ ન્યૂઝ

સામાન્ય ઠંડા વાયરસના તાણ મૂત્રાશયમાં કેન્સરની કોષોને સારવાર કરી શકે છે – યાહૂ ન્યૂઝ

તાજેતરના એક અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે સામાન્ય ઠંડુ વાયરસની તાણ મૂત્રાશયના કેન્સર ધરાવતા દર્દીઓમાં કેન્સર કોશિકાઓને સંભવિતપણે લક્ષિત, ચેપ અને નાશ કરી શકે છે. સંશોધકોએ ઓનકૉલિટીક (‘કેન્સર-હત્યા’) વાયરસ કોક્સસ્કીવીરિયસ (સીવીએ 21), જે સામાન્ય ઠંડકની કુદરતી રીતે થતી તાણ, નોન-સ્નાયુ આક્રમક મૂત્રાશય કેન્સર (એનએમબીસીસી) ધરાવતા પંદર દર્દીઓમાં સંપર્કની સલામતી અને સહનશીલતાની તપાસ કરે છે. NMIBC મૂત્રાશયની આંતરિક સપાટીના પેશીમાં જોવા મળે છે. ક્લિનિકલ કેન્સર રિસર્ચના જર્નલમાં પ્રકાશિત થયેલા અભ્યાસમાં જણાવાયું છે કે, એનએમઆઈબીસી મૂત્રાશયની આંતરિક સપાટીના પેશીઓમાં જોવા મળે છે અને યુકેમાં તે દસમો સૌથી સામાન્ય કેન્સર છે જે પ્રત્યેક વર્ષે માંદગીનું નિદાન કરે છે. આ કેન્સર માટેના વર્તમાન ઉપાયો સમસ્યારૂપ છે. ટ્રાંસ્યુરેથ્રલ રિસેક્શન, એક આક્રમક પ્રક્રિયા જે બધી દૃશ્યમાન જખમોને દૂર કરે છે, તેમાં 50% થી 70% સુધીના ઊંચા ટ્યુમર પુનરાવર્તન દર તેમજ બે થી પાંચ વર્ષ દરમિયાન 10% થી 20% વચ્ચેની ઊંચી ગાંઠની વૃદ્ધિ દર હોય છે. આ વાયરસ ચેપ લાગ્યો કેન્સરની કોશિકાઓ અને પોતાને કોષો ભાંગી અને મૃત્યુ પામે છે. દર્દીઓના ગાંઠોના મોટાભાગના ભાગમાં વાયરસ-સેલના મૃત્યુની સારવાર બાદ ઓળખવામાં આવી હતી.