રાહુલ ગાંધી અદાલતમાં અમિતા શાહને “મર્ડર આરોપી” કહેવા બદલ – એનડીટીવી ન્યૂઝ

રાહુલ ગાંધી અદાલતમાં અમિતા શાહને “મર્ડર આરોપી” કહેવા બદલ – એનડીટીવી ન્યૂઝ

સુશીલ મોદી દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી બદનક્ષી કેસમાં રાહુલ ગાંધીને ગયા સપ્તાહે પટના કોર્ટ દ્વારા જામીન આપવામાં આવી હતી

અમદાવાદ, ગુજરાત:

રાહુલ ગાંધી આજે બીજેપીના સભ્ય દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલા બદનક્ષી કેસના કેસમાં અમદાવાદ કોર્ટ સમક્ષ રજૂ થશે, જેમણે એપ્રિલમાં મધ્યપ્રદેશની ચૂંટણી રેલી દરમિયાન અમિત શાહ સામે અપમાનજનક નિવેદન કરીને કોંગ્રેસના નેતાએ આક્ષેપ કર્યો હતો. ગયા મહિને આ વખતે શ્રી ગાંધીજીનો ચોથો સમય છે.

23 એપ્રિલે રાહુલ ગાંધીએ જૂની હત્યાના કેસનો ઉલ્લેખ કરીને અમિત શાહ પર હુમલો કર્યો હતો જેમાં પાંચ વર્ષ પહેલાં ભાજપના નેતાને છૂટા કરવામાં આવ્યા હતા. તેમણે શાહના પુત્ર, જય શાહ સામે ભ્રષ્ટાચારના આક્ષેપો પણ કર્યા હતા.

મર્ડરએ ભાજપના પ્રમુખ અમિત શાહનો આરોપ મૂક્યો …. વાહ! કયા શાહ હૈ (વાહ, શું ભવ્યતા છે) … શું તમે જય શાહનું નામ સાંભળી છે? તે એક જાદુગર છે, તેણે રૂ. 50,000 માં ત્રણ મહિનામાં રૂ. 80 કરોડ બનાવ્યા , “શ્રી ગાંધીએ કહ્યું હતું.

2005 માં યોજાયેલા ગેંગસ્ટર, સોહરાબુદ્દીન શેખના બનાવટી બનાવટી એન્કાઉન્ટરના કેસમાં અમિતા શાહ નામ આપવામાં આવ્યું હતું. જોકે, 2014 માં, અદાલતે ચુકાદો આપ્યો હતો કે તેની સામે ટ્રાયલની યોગ્યતા માટે પુરતા પુરાવા નથી. ગયા વર્ષે, બોમ્બે હાઈ કોર્ટે ટ્રાયલ કોર્ટના આદેશને પડકારવા માટેના સીબીઆઈના નિર્ણય સામે એક અરજી ફગાવી દીધી હતી.

49 વર્ષીય રાહુલ ગાંધીએ બિહારના નાયબ મુખ્યમંત્રી સુશીલ મોદી દ્વારા મહારાષ્ટ્રની એક ચૂંટણી રેલીમાં કથિત રીતે “બધા ચોરોને ઉપનામ મોદી” દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલા બદનક્ષીના કેસમાં પટના કોર્ટ દ્વારા જામીન આપવામાં આવી હતી .

“મારામાં એક પ્રશ્ન છે. બધા ચોરોને મોદીના નામ કેમ છે? શું તે નિર્વિ મોદી, લલિત મોદી અથવા નરેન્દ્ર મોદી છે? આપણે નથી જાણતા કે આવા મોડિસ કેટલા આવશે.”

જામીન મેળવ્યા પછી, ગાંધીએ તેમના સમયપત્રકથી શહેરના મૌર્ય લોકસ પ્લેસમાં એક રેસ્ટોરન્ટની મુલાકાત લેવાનો સમય લીધો , જેણે દક્ષિણ ભારતીય ભોજનની સેવા કરી.

મિ. ગાંધી પણ ગુજરાતના કાયદા પ્રધાન પૂર્ણેશ મોદી દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલા બદનક્ષી કેસમાં સુરત કોર્ટમાં હાજર હોવાના કારણે છે.

રાહુલ ગાંધી ગયા અઠવાડિયે મુંબઇ કોર્ટમાં પણ હાજર રહ્યા હતા, જ્યાં તેમણે આરએસએસ કાર્યકર દ્વારા “ભાજપ-આરએસએસ વિચારધારા” પત્રકાર ગૌરી લંકેશની હત્યાને કથિતપણે કથિત રીતે ટિપ્પણી કરવા બદલ અપરાધના કેસમાં દોષિત ઠેરવ્યો નહોતો . તેમને રૂ. 15,000 ની જામીનગીરી પર જામીન આપવામાં આવી હતી.

22 મી સપ્ટેમ્બરે અજમાયશી તારીખ નક્કી કરવામાં આવી છે અને રાહુલ ગાંધીને આગામી દેખાવથી મુક્તિ આપવામાં આવી છે.

અમદાવાદ જીલ્લા સહકારી બેંક (એડીસીબી) દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી બદનક્ષી કેસના સંબંધમાં – ગાંધીજીની આગલી કોર્ટની રજૂઆત અમદાવાદમાં પણ 12 જુલાઈ છે.

શ્રી ગાંધી અને કૉંગ્રેસના પ્રવક્તા રણદીપ સુર્વેવાલાએ આરોપ લગાવ્યો હતો કે 8 નવેમ્બર, 2016 ના રોજ ડેમોનેટાઇઝેશનની ઘોષણા પછી પાંચ દિવસમાં રૂ. 745.59 કરોડની ખોટવાળી નોંધોને રૂપાંતરિત કરવા માટે બેંક કૌભાંડમાં સામેલ હતો.

એનડીટીવી.કોમ પર ભારત અને સમગ્ર વિશ્વમાં બ્રેકિંગ ન્યૂઝ , લાઇવ કવરેજ અને તાજેતરના સમાચાર મેળવો. એનડીટીવી 24×7 અને એનડીટીવી ઇન્ડિયા પરની તમામ લાઇવ ટીવી એક્શનને પકડી લો. અમને ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા નવીનતમ સમાચાર અને જીવંત સમાચાર અપડેટ્સ માટે ટ્વિટર અને Instagram પર અમને અનુસરો.

બજેટ 2019 : ndtv.com/budget પર નવીનતમ સમાચાર મેળવો. તમારી ટેક્સ જવાબદારી વિશે જાણવા માટે આવકવેરા કેલ્ક્યુલેટરનો ઉપયોગ કરો