સ્પાઇસજેટ ટેકનિશિયન કોલકાતા એરપોર્ટ પર “ફ્રીક અકસ્માત” માં મૃત્યુ પામ્યો – એનડીટીવી ન્યૂઝ

સ્પાઇસજેટ ટેકનિશિયન કોલકાતા એરપોર્ટ પર “ફ્રીક અકસ્માત” માં મૃત્યુ પામ્યો – એનડીટીવી ન્યૂઝ

સ્પાઇસજેટ ટેકનિશિયન આજે વિમાન પરનું જાળવણી કામ કરતી વખતે મૃત્યુ પામ્યો (પ્રતિનિધિ)

કોલકાતા:

એક સ્પાઇસજેટ ટેક્નિશિયન આજે કોલકાતા એરપોર્ટ પરના વિમાનો પર નિયમિત જાળવણી કાર્ય હાથ ધરવામાં આવે ત્યારે ફિકર અકસ્માતમાં મૃત્યુ પામ્યો, અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું. આ બનાવ લગભગ બપોરે 1:45 વાગ્યે થયો હતો.

હવાઇમથકના અધિકારીઓએ આ બનાવને “ફિકર અકસ્માત” તરીકે વર્ણવ્યું હતું, અને ઉમેર્યું હતું કે જાળવણી કાર્ય ચલાવતી વખતે ટેકનિશિયન એરક્રાફ્ટના લેન્ડિંગ ગિયર દરવાજામાં ફસાયેલા હતા. ફાયર ડિપાર્ટમેન્ટના કર્મચારીઓની મદદથી લેન્ડિંગ ગિયરમાંથી તેનું શરીર દૂર કરવામાં આવ્યું હતું.

સ્પાઇસજેટના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ સમાચાર એજન્સી પ્રેસ ટ્રસ્ટને જણાવ્યું હતું કે, “ટેકનિશિયન સ્પાઇસજેટના બોમ્બાર્ડિયર ક્યુ 400 વિમાનના લેન્ડિંગ ગિયરના લેન્ડિંગ ગિયર પર જાળવણી કાર્ય કરે છે, જ્યારે ઉતરાણ દરવાજો અકસ્માતે બંધ થઈ ગયો હતો અને તે અટવાઇ ગયો હતો.”

આજની તારીખે જારી કરાયેલા એક ટૂંકી નિવેદનમાં સ્પાઇસજેટે જણાવ્યું હતું કે, “અમારા તકનીકી રોહિત પાંડેએ કોલકાતા એરપોર્ટ પરની એક કમનસીબ ઘટનામાં છેલ્લા રાત્રે નિધન કર્યું હતું તે શેર કરવા માટે ખૂબ જ દુ: ખી. તેઓ Q400 ની જમણી બાજુના મુખ્ય ઉતરાણ ગિયર વ્હીલ કૂલ ક્ષેત્રમાં જાળવણી કાર્ય કરી રહ્યા હતા. હવાઇમથક પર બે નંબર 32 માં પાર્ક કરાયો હતો. ”

પોલીસ દ્વારા આકસ્મિક રીતે બારણું કેવી રીતે બંધ કરવું તેની વિગતો ચકાસી રહી છે. કોલકતાના નેતાજી સુભાષ ચંદ્ર બોઝ ઇન્ટરનેશનલ એરપોર્ટના એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે નાગરિક ઉડ્ડયન નિયામક મંડળ અકસ્માતમાં તપાસ કરશે.

કોલકતા એરપોર્ટ પોલીસ સ્ટેશન પર “અકુદરતી મૃત્યુ” નો કેસ દાખલ કરવામાં આવ્યો છે, એક વરિષ્ઠ પોલીસ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, પોલીસ ટીમ અકસ્માતની સાઇટની મુલાકાત લે છે.

ફોરેન્સિક નિષ્ણાતો પુરાવા એકત્રિત કરવા માટે છે, જેના આધારે અહેવાલ તૈયાર કરવામાં આવશે, અધિકારીએ જણાવ્યું હતું.

અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, “અમારા અધિકારીઓ આ સ્થળે પહોંચી ગયા છે. અમે એરલાઇનના અન્ય કર્મચારીઓ સાથે વાત કરી રહ્યા છીએ જે ત્યાં હાજર હતા. અમે તે સમજવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ કે તે તકનીકી દુર્ઘટના છે કે કોઈની નબળાઈનું પરિણામ છે.”

એરક્રાફ્ટનો ઉતરાણ ગિયર દરવાજો એક મિકેનિઝમ છે જે ફ્લાઇટ દરમિયાન લેન્ડિંગ ગિયરને આવરી લે છે. તે ત્રણ ભાગો ધરાવે છે – હાઇડ્રોલિક ઓપનિંગ સિસ્ટમ, ગુરુત્વાકર્ષણીય ઓપનિંગ સિસ્ટમ અને હાઇડ્રોલિક ક્લોઝિંગ સિસ્ટમ.

લેન્ડિંગ ગિયર બારણુંનો હેતુ લેન્ડિંગ ગિયરની સુરક્ષા બાંયધરી આપે છે, જ્યારે એરક્રાડેમિક આકારને વિમાનની જાળવણી પણ કરે છે. આ દરવાજા એરક્રાફ્ટની નીચે સ્થિત છે અને ખાતરી કરો કે લઘુત્તમ વિસ્તાર ખુલ્લો થાય છે જ્યારે લેન્ડિંગ ગિયર એરક્રાફ્ટ માટે સલામત રીતે જમીન પર પહોંચે છે.

(પીટીઆઈ દ્વારા ઇનપુટ્સ સાથે)

એનડીટીવી.કોમ પર ભારત અને સમગ્ર વિશ્વમાં બ્રેકિંગ ન્યૂઝ , લાઇવ કવરેજ અને તાજેતરના સમાચાર મેળવો. એનડીટીવી 24×7 અને એનડીટીવી ઇન્ડિયા પરની તમામ લાઇવ ટીવી એક્શનને પકડી લો. અમને ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા નવીનતમ સમાચાર અને જીવંત સમાચાર અપડેટ્સ માટે ટ્વિટર અને Instagram પર અમને અનુસરો.