સ્વિસ બેંકો એકાઉન્ટ્સ: ટ્રાન્સફર થવાની ભારતીય વિગતો – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

સ્વિસ બેંકો એકાઉન્ટ્સ: ટ્રાન્સફર થવાની ભારતીય વિગતો – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

ફેડરલ ડિપાર્ટમેન્ટ ઓફ ફાઇનાન્સ, સ્વિટ્ઝર્લૅન્ડનું વડુમથક

30 મી સપ્ટેમ્બરની મુદત પહેલાં ભારત અને સ્વિટ્ઝરલેન્ડ વચ્ચેની બેન્કિંગ માહિતીના પ્રથમ વિનિમય માટે આ તબક્કો નક્કી કરવામાં આવ્યો છે. આ બંને દેશો વચ્ચે હસ્તાક્ષર થયેલા ઓટોમેટિક એક્સચેન્જ ઓફ ઇન્ફર્મેશન (AEOI) કરારને અનુસરે છે, અને જે જાન્યુઆરી 2018 માં અમલમાં આવ્યું હતું.

ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ પછીના લેખિત જવાબોમાં સ્વિસ ફાઇનાન્સ મંત્રાલય અને બર્નમાં સ્વિસ ફેડરલ ટેક્સ એડમિનિસ્ટ્રેશન (ઇ.ટી.વી.વી.) માં અધિકારીઓનો સંપર્ક સાધ્યો હતો, ફેડરલ ટેક્સ ઑફિસે જણાવ્યું હતું કે ભારતના કિસ્સામાં “ઘણા વિવાદો જરૂરી હોઈ શકે છે” 2018 ની શરૂઆતમાં સ્વિટ્ઝર્લૅન્ડમાં બૅંક ખાતાઓ ધરાવતા તમામ ભારતીયોના ભારતીય કર સત્તાવાળાઓ સાથે વિગતોની વિગતોની વહેંચણી કરવામાં આવશે.

બે સ્વિસ એજન્સીઓ અનુસાર, ભારત 73 દેશોમાં છે, જેની સાથે બેંક એકાઉન્ટ્સ અંગેની માહિતી આ વર્ષે વહેંચવામાં આવશે – એઇઓઆઇ ગયા વર્ષે 36 દેશો સાથે અમલમાં મૂકવામાં આવી હતી.

નોંધપાત્ર રીતે, સ્વિસ સત્તાવાળાઓએ સમર્થન આપ્યું છે કે વિધાનસભાની અને સંસદીય કાર્યવાહી જે બેંકિંગ માહિતીના વિનિમય પહેલાં કરવામાં આવશ્યક છે તે તારણ કાઢ્યું છે, જે બેંકિંગ વિગતોના વિનિમય માટેનો માર્ગ મોકળો કરે છે.

સેંકડો, જો હજારો નહીં, તો બેન્કિંગ એકાઉન્ટની વિગતો, સ્વિસ ફાઇનાન્સ ઑફિસના પ્રવક્તા સાથે ભારત સ્થાનાંતરિત થવાની ધારણા પર છે, જે આગામી વિનિમયને ભારત અને સ્વિટ્ઝર્લૅન્ડ વચ્ચેના સંબંધમાં મહત્ત્વપૂર્ણ સીમાચિહ્નરૂપ ગણાવે છે.

નવી દિલ્હીમાં વિદેશી કરવેરા અને કરવેરા સંશોધન (એફટી અને ટીઆર) ના વરિષ્ઠ અધિકારીઓએ ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસને જણાવ્યું હતું કે તેઓ એઇઓઆઈ હેઠળ બેંક ખાતાની વિગતો મેળવવા માટે “સંપૂર્ણ સેટ” છે. “અમારી પાસે બધી સિસ્ટમ્સ છે અને એક્સ્ચેન્જ માટે તૈયાર છે. ડેટાના વિતરણ પછી, સ્વિસ એકાઉન્ટની વિગતો સાથે એકાઉન્ટ ધારકોના કરવેરાના વળતરની સરખામણી કરવામાં આવશે અને જ્યાં પણ જરૂરી પગલાં લેવાશે, એમ એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું.

ફેડરલ ટેક્સ એડમિનિસ્ટ્રેશન જણાવે છે: “સ્વિટ્ઝર્લૅન્ડમાં, નવી ભાગીદાર રાજ્ય સાથે એઇઓઆઇના દરેક સક્રિયકરણને સ્વિસ સંસદની મંજૂરીની જરૂર છે. તેના માટે કાનૂની અધિકૃતતાની પ્રક્રિયાઓ (દરખાસ્ત અંગેની જાહેર પરામર્શ; સંસદના ધ્યાન માટે સરકારી વિતરણ, સંસદના બંને ચેમ્બરમાં બિલ પર ચર્ચા) ની અમલીકરણની આવશ્યકતા છે. ભારતના સંદર્ભમાં, પ્રક્રિયા નવેમ્બર 2016 માં શરૂ થઈ હતી અને ડિસેમ્બર 2017 માં સફળતાપૂર્વક પૂર્ણ થઈ હતી જેથી એઇઓઆઈ 1 જાન્યુઆરી 2018 ના રોજ અમલમાં આવી શકે. ”

“વધુમાં, સ્વિસ સંસદએ નાણાકીય ખાતાની માહિતીનું વિનિમય કરતા પહેલાં ભાગીદાર રાજ્યોએ એઇઓઆઈને માનક-સુસંગત રીતે અમલમાં મૂકવાની ખાતરી આપીને નિયંત્રિત પદ્ધતિને પણ અપનાવી છે. આ હેતુ માટે, સરકારે આકારણીના પરિણામો પર એક અહેવાલની સ્થાપના કરી. પરામર્શ માટે સક્ષમ સંસદીય સમિતિઓને આ અહેવાલ સુપરત કરવામાં આવશે. ફેડરલ ટેક્સ એડમિનિસ્ટ્રેશનના જણાવ્યા અનુસાર અમે ભારત સાથેના કોઈપણ મુશ્કેલીઓની અપેક્ષા નથી કરતા.

સપ્ટેમ્બરમાં બંધ થતી એઇઓઆઈ પ્રક્રિયા વાર્ષિક વ્યાયામ હશે અને સ્વિસ અધિકારીઓ કહેશે કે તેઓ બેન્કિંગની માહિતીની પણ રાહ જોઈ રહ્યા છે કે, ભારત તેમની સાથે એક સાથે શેર કરશે.