“7 અઠવાડિયા પાસ થયા છે …”: જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયા નવી કોંગ્રેસના વડા – એનડીટીવી ન્યૂઝ

“7 અઠવાડિયા પાસ થયા છે …”: જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયા નવી કોંગ્રેસના વડા – એનડીટીવી ન્યૂઝ

કૉંગ્રેસ હાલમાં એક ગંભીર પરિસ્થિતિમાંથી પસાર થઈ રહ્યો છે, જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયાએ કહ્યું (ફાઇલ)

ભોપાલ:

કૉંગ્રેસના નેતા જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયાએ ગુરુવારે પક્ષના અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધીના રાજીનામાને અકલ્પ્ય વિકાસ તરીકે બોલાવ્યો હતો અને ઉમેર્યું હતું કે, જે નેતા જૂના જૂના પક્ષને ફરીથી ઉત્સાહિત કરી શકે છે તેને તેના બદલી તરીકે પસંદ કરવો જોઈએ. છેલ્લા અઠવાડિયે જનરલ સેક્રેટરી તરીકે રાજીનામું આપતા શ્રી સિંધિયાએ જણાવ્યું હતું કે પાર્ટીના નવા અધ્યક્ષને જલ્દી જ નિર્ણય લેવો જોઈએ.

“સાત અઠવાડિયા પહેલાથી પસાર થઈ ગયા છે, કોંગ્રેસ કાર્યકારી સમિતિ (સીડબલ્યુસી) ને પક્ષના આગામી પ્રમુખ નક્કી કરવાની જરૂર છે,” એમ તેમણે જણાવ્યું હતું.

મે ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસે 543 બેઠકોમાંથી માત્ર 52 બેઠકો જીતી હતી. નુકશાનની જવાબદારી લેતા રાહુલ ગાંધીએ 25 મી મેના રોજ પક્ષના અધ્યક્ષ તરીકે રાજીનામું આપ્યું હતું. સ્થાનિક નેતાઓ દ્વારા રાજીનામું આપવામાં આવ્યું ત્યારે સ્પષ્ટ થઈ ગયું કે તેઓ તેમના નિર્ણયને સુધારવાની તૈયારીમાં નથી.

એક પોસ્ટર માંગે છે કે શ્રી સિંધિયા કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ તરીકે નિયુક્ત થયા છે, તે તાજેતરમાં ભોપાલમાં મધ્યપ્રદેશ કૉંગ્રેસના વડામથકની બહાર આવ્યા હતા, જેના કારણે પાર્ટીમાં ઝૂંપડપટ્ટી થઈ હતી. જો કે, તેમણે કહ્યું કે તે રેસમાં નથી.

તેમણે જણાવ્યું હતું કે, પાર્ટી હાલમાં એક ગંભીર પરિસ્થિતિમાંથી પસાર થઈ રહી છે, કોંગ્રેસને ફરી આત્મવિશ્વાસ પ્રાપ્ત કરવા માટે ફરી પાછા જતા પહેલાં ફરી જીવંત કરવાની જરૂર છે. મને લાગે છે કે તે સમય આવી ગયો છે.

“હું બેક-ફુટ પર ક્યારેય બેટિંગ કરતો નથી, પરંતુ હંમેશાં આગળના પગ પર બેટિંગ કરું છું. અમે લોકોના ચુકાદાને આદર આપીએ છીએ. પક્ષ અને સાથે સાથે મારા જેવા વ્યક્તિગત નેતાઓએ ખામીઓને ઓળખવા, તેમને સુધારવાની અને પછી લોકોને આત્મવિશ્વાસ જીતી લેવાની જરૂર છે. ફરીથી, હું અથવા અન્ય લોકો હોઈએ, અમે નકારી શકતા નથી કે ત્યાં ખામીઓ છે જે પરિણામો તરફ દોરી ગઈ છે. ”

જ્યારે 70 વર્ષથી વધુ ઉંમરના નેતાઓને માર્ગદર્શકની ભૂમિકા આપવી જોઇએ અને પક્ષને યુવા નેતાઓ દ્વારા ચલાવવામાં આવે તો પ્રશ્નનો સ્પષ્ટપણે નિષ્કર્ષ આપતા શ્રી સિંધિયાએ જણાવ્યું હતું કે ધ્યાન કેન્દ્રિત કરતાં યુગની ક્ષમતા પર હોવું જોઈએ.

“હું મોદી નથી, દેશની વસ્તીને જુવાન અને જુવાનમાં વહેંચી નાંખીશ . યુગની જગ્યાએ વ્યક્તિગત ક્ષમતાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાની જરૂર છે, પરંતુ સમય પસાર થતાં, પરિવર્તનની જરૂર છે. ત્યાં પણ હશે સમય, જ્યારે મારે જવું પડશે, “તેમણે કહ્યું.

કર્ણાટકમાં વધતી જતી રાજકીય કટોકટી અને ગોવામાં કૉંગ્રેસમાં વિભાજિત થતાં, શ્રી સિંધિયા ગુરુવારે ભોપાલની મુલાકાત લેતા હતા – પક્ષના અને તાજેતરના લોકસભાની ચૂંટણીમાં તેમની પોતાની હાર પછી.

“આગળના દરવાજાથી સત્તા જીતવામાં નિષ્ફળ ગયા પછી પાછળના દરવાજા દ્વારા સત્તા મેળવવા માટે ભાજપની રાજકારણનો ભાગ અને ભાગ ખૂબ જ લાંબો સમય રહ્યો છે. તેઓ એમપીમાં છ મહિના માટે આમ કરી રહ્યા છે, પણ હું તેમને તેમનું સ્વપ્ન કહીશ એમપીમાં અમારી સરકારને નકારી કાઢવા હંમેશાં મુંગેરિ લાલ કે હસીન સાપ્ન (સપના) રહેશે.

મધ્ય પ્રદેશના મંત્રીઓ સિંધિયાના નજીક માનવામાં આવે છે, તેમને તેમને આપવામાં આવેલા અમલદારોની ટીમથી નાખુશ છે. આ મુદ્દાને લીધે, તાજેતરના રાજ્ય કેબિનેટની બેઠકમાં તેમના વફાદાર લોકો અને મુખ્યમંત્રી કમલ નાથના વફાદાર લોકો વચ્ચે યુદ્ધ અથવા શબ્દો હતાં.

શ્રી સિંધિયાએ આ ઘટનાને ઓછી કરી.

“અમલદારશાહી અને મંત્રીઓને એકબીજા પર વર્ચસ્વ કરવાનો પ્રયાસ કરવાને બદલે કામ કરવાની જરૂર છે. અમલદારશાહી નવા વિચારો આપી શકે છે અને નવીનતા આપી શકે છે, પરંતુ મંત્રીઓ દ્વારા અંતિમ નિર્ણય લેવામાં આવે છે. મને સ્પષ્ટ કરો કે કોઈ (અમલદારશાહી અથવા મંત્રીઓ) મુખ્યમંત્રી સહિત કોઈને પણ ઉપર છે, પરંતુ ટીમની ભાવના સાથે કામ કરવાની જરૂર છે, એમ તેમણે જણાવ્યું હતું.

શું તમે એમપીમાં સરકાર માંગો છો જે મોદી સરકારની જેમ છે, જ્યાં પીએમ સિવાય કોઈ અન્ય બોલી શકશે નહીં. દરેક પરિવારમાં જુદા જુદા અવાજો બોલતા વ્યક્તિઓ ન્યાય, આદર અને વ્યક્તિગત અવાજ સાંભળવા ઇચ્છે છે. તે તંદુરસ્ત પરંપરા છે જે લોકશાહી પાત્રને મજબૂત બનાવે છે અને કોઈ પણ પ્રકારના વિભાજન તરીકે ખોટી રીતે વિચારી શકાતી નથી. અમે બધા સંયુક્ત છીએ, “તેમણે ઉમેર્યું.

ભુપાલમાં આગમન બાદ ગુનાના ભૂતપૂર્વ સાંસદ શ્રી સિંધિયા 48 વર્ષના સીધા જ રાજ્યની વિધાનસભામાં ગયા હતા અને મુલાકાતીઓની ગેલેરીમાંથી હાઉસની કાર્યવાહી જોયા હતા.

તેમણે પછી એક પ્રેસ કોન્ફરન્સ સંબોધવામાં. જોકે, ભાજપે તેમના મીડિયાના સંપર્કમાં મજબૂત અપવાદ લીધો હતો, આક્ષેપ કર્યો હતો કે તે બંધારણીય ધોરણોનું ઉલ્લંઘન હતું.

કૉંગ્રેસના નેતા જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયાએ નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરીને વિધાનસભાને રાજકીય ક્ષેત્ર બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે. તેઓ વિધાનસભાના સભ્ય નથી અને કોઈ બંધારણીય પદ નથી. તેમ છતાં, તેમણે પ્રતિબંધના હુકમોનું ઉલ્લંઘન કરતી વિધાનસભાની એક પ્રેસ કોન્ફરન્સને સંબોધી હતી. બંધારણના, ભાજપના પ્રવક્તા રાહુલ કોઠારીએ જણાવ્યું હતું.

એનડીટીવી.કોમ પર ભારત અને સમગ્ર વિશ્વમાં બ્રેકિંગ ન્યૂઝ , લાઇવ કવરેજ અને તાજેતરના સમાચાર મેળવો. એનડીટીવી 24×7 અને એનડીટીવી ઇન્ડિયા પરની તમામ લાઇવ ટીવી એક્શનને પકડી લો. અમને ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા નવીનતમ સમાચાર અને જીવંત સમાચાર અપડેટ્સ માટે ટ્વિટર અને Instagram પર અમને અનુસરો.