આઈસીસી વર્લ્ડ કપ: બીજા ફ્રન્ટ લાઇન બેટ્સમેનોનો અભાવ ભારતને મળ્યો? ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

આઈસીસી વર્લ્ડ કપ: બીજા ફ્રન્ટ લાઇન બેટ્સમેનોનો અભાવ ભારતને મળ્યો? ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

વિશ્વ કપ

લંડન: ફ્રન્ટ લાઇન બેટ્સમેનની ગેરહાજરી જે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની વર્લ્ડકપ સેમિફાઇનલમાં ભારતની બેટિંગ ખર્ચથી મેચ જીતી શકે છે.

તે પણ વાંચો: વિરાટ આઈપીએલ-શૈલીના ડબલ્યુસી પ્લે-ઑફ સામે નહીં

શિખર ધવનની ઈજા થઈ ગઈ હતી પછી, ટીમ ફક્ત બે સાબિત પ્રદર્શનકારો સાથે રમી હતી

વિરાટ કોહલી

અને

રોહિત શર્મા

. બાકીની બેટિંગ લાઇન-અપમાં એક વૃદ્ધાવસ્થા અને ભૂતકાળની મુખ્ય દંતકથા હતી

એમ.એસ. ધોની

અને કેએલ રાહુલ, કેદાર જાધવ, ઋષભ पंत, દિનેશ કાર્તિક, હાર્ડિક પંડ્ય અને વિજય શંકર જેવા અનેક અનધિકૃત, અસંતુષ્ટ અથવા અનુચિત ખેલાડીઓ.

જ્યારે ભારતે ધવન ગુમાવ્યો, ત્યારે તે આદર્શ રીતે બીજા ફ્રન્ટ લાઇન બેટ્સમેન દ્વારા બદલ્યો હોવો જોઈએ. રાહુલને ઓપનિંગ સ્લોટ પર ઓર્ડર અપાવવાનો અને શંકરને ચારમાં બેટિંગ કરવા માટે ભારતએ જે કર્યું હતું. શંકર સારા ક્રમાંક 7 અથવા ક્રમાંક 8 હોઈ શકે પરંતુ વધુ કંઈ નહીં.

શંકરને ગેરહાજર મળ્યા બાદ અને પછી ઇજા થઈ હતી, પેન્ટને સ્લોટમાં પિકફોર્ક કરવામાં આવી હતી. 21 વર્ષીયને હજુ પણ એક-દિવસીય બેટિંગની કળા શીખવાની છે. તેમણે જાણે છે તે રીતે રમે છે અને સેમિફાઇનલમાં ભાવ ચૂકવ્યો છે.

અધિકાર બેટ્સમેન, ખોટો સ્લોટ? સેમિ-ફાઇનલમાં અને ક્યાં હોવું જોઈએ કે નહીં તે કોણે બેટિંગ કરી હતી?

ભારત-વિશ્લેષણ-જીએફએક્સ -3 ફાઇનલ

એક સેટ બેટ્સમેનની જવાબદારી છે કે તે ટીમને લક્ષ્ય તરફ લઇ જઇ શકે પરંતુ યુદ્ધની ગરમીમાં પેન્ટ ખૂબ જ અસ્થિર હતા. ટીમએ ભાગોના સરવાળો પર તેની આશાને પહોંચાડવા માટે પૂરતા પ્રમાણમાં મહાન બન્યાં. અને તે પછીના ઓવરમાં સ્પાર્કલિંગ કેમોસ સાથે પહોંચાડી શકે છે જ્યારે ટોચની ત્રણમાં વધારો થયો હતો. પરંતુ જો ટોચનું સ્થાન ઘટ્યું હોય તો બાકીની બેટિંગ લાઇન વિશ્વ કપ સેમિફાઇનલ જેવા બોજને હાઈ-પ્રેશર રમતમાં લાવવા માટે પૂરતી સારી નહોતી.

ટીમ મેનેજમેન્ટ ખૂબ દલીલ કરી શકે છે કે તે તેના માટે ઉપલબ્ધ શ્રેષ્ઠ પ્રતિભાને એકસાથે મૂકશે. અને જો કોઈ એક જુએ છે, તો ઘણા મધ્યમ ક્રમના બેટ્સમેનો નથી જે ફક્ત ટીમમાં જઇ શકે છે. પરંતુ ત્યાં બેટિંગ પ્રતિભા છે જે છેલ્લાં ત્રણ-ચાર વર્ષથી તૈયાર થઈ શકે છે. ટીમએ ગયા વર્ષે અંબાતી રાયડુને યોગ્ય રન આપ્યો હતો, પરંતુ તે વિશ્વાસ કરતાં ઓછો હતો અને તેને વર્લ્ડકપથી આગળ ફેંકવામાં આવ્યો હતો.

ભારત-વિશ્લેષણ-જીએફએક્સ-1-ફાઇનલ

અજિંક્ય રહાણે, શ્રેયસ અયાયર, મનીષ પાંડે … આ બધા નામો મધ્યમ ક્રમમાં ભારત માટે રમ્યા છે અને તે આગળ વધી ગયું છે. પરંતુ દેખીતી રીતે, તેઓ ટીમ મેનેજમેન્ટનો વિશ્વાસ જીતી શક્યા નહીં. અથવા, કદાચ, તેઓ તત્વજ્ઞાનમાં ફિટ ન થયા જેના હેઠળ ટીમ વિકસિત થઈ. અન્યથા, તેમાંના એકને ભાગ્યે જ ભાગ ભજવવા માટે તૈયાર કરવામાં આવી શકે છે જેનો ભાગ ભારતના ભાગ્યે જ કોઈની આવશ્યકતા છે.

પાછા જોઈને, શંકર જેવા કોઈ ખેલાડીને બેટ્સમેન તરીકે રમવા માટે – તેણે બે વિશ્વ કપ રમતોમાં એક ઓવરનો બોલ કર્યો ન હતો – સમજવું મુશ્કેલ હતું. ટીમને સમીકરણ ખોટું થયું.

કોહલીએ સ્વીકાર્યું હતું કે સેમિફાઇનલમાં હાફવે સ્ટેજ પર, 240 રનનો પીછો કરવા માટે ટીમને ખૂબ વિશ્વાસ હતો. શરતો મુશ્કેલ હતી, પ્રારંભિક ઓવરમાં બોલિંગ મુશ્કેલ હતું. પરંતુ લક્ષ્ય હજુ હાંસલ કરી શકાય તેવું હતું.

ભારત-વિશ્લેષણ-જીએફએક્સ-2-ફાઇનલ

શર્મા પછી, કોહલી અને રાહુલને ટેસ્ટિંગ ડિલિવરી દ્વારા કરવામાં આવતું હતું, ભારતને શીટ એન્કર રમવા માટે તકનીકી રીતે અવાજની જરૂર હતી અને રમતને ઊંડાણપૂર્વક લેવાની જરૂર હતી અને પેન્ટ અને પાંડ્યસને તેમની તકલીફોને ખલેલ વિના ખોલવા દેતી હતી.

ધોની, તેની 350 મી ઓડીઆઈ રમી રહ્યો હતો, તે ભૂમિકા ભજવી શક્યો હોત પરંતુ તે 71/5 ની ઝડપે ટીમ સાથે સાતમાં ક્રમે આવ્યો હતો. નુકસાન થયું છે.