વિડીયો: કેટલીક સામાન્ય સ્કીનકેર પૌરાણિક કથાઓ – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

વિડીયો: કેટલીક સામાન્ય સ્કીનકેર પૌરાણિક કથાઓ – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

અમારી ત્વચા આપણા શરીરનો સૌથી મોટો ભાગ છે અને તેથી જ તેની સારી કાળજી લેવી મહત્વપૂર્ણ છે. પરંતુ ઑનલાઇન ઉપલબ્ધ ઘણી સૌંદર્ય અને ત્વચા સંભાળની ટીપ્સ સાથે, મૂંઝવણમાં મૂકે તે ખૂબ જ સામાન્ય છે. મોટાભાગના લોકો દરેક ઉપાય અને સારવારને અજમાવી લે છે, તે નિષ્ણાત સાથે ક્રોસ-તપાસ કર્યા વિના. અંતે, તેઓ કોઈ પરિણામો અને કેટલીકવાર મોટી ચિંતાઓ સાથે સમાપ્ત થાય છે. સમયસમાવેશ થાય છે કે તમામ પ્રકારનાં ગેરસમજ અને જૂની પત્નીઓની ચામડીની સંભાળ વિશેની વાતો અને આ સંવેદનશીલ મુદ્દા પર નિષ્ણાતોની સલાહ મેળવો. અમે ત્વચારોગવિજ્ઞાની ડૉ. નવીન તનેજા સાથે વાત કરી હતી અને તમારા માટે કેટલીક સામાન્ય ત્વચા સંભાળ દંતકથાઓનો ઉપયોગ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. વધુ જાણવા માટે વાંચો:

ખોટી માન્યતા 1: શું નિયમિતપણે અમારી ચામડી માટે સારી વાટવું છે?

હકીકત: સ્ટીમિંગ તેલ અને ઓઇલ પંપીંગ પ્રવૃત્તિમાં વધારો કરે છે. જો તમે આ મહિને અથવા આગલા દિવસે તે કરવાનું વિચારો છો, તો તે સારું નથી કારણ કે તે ખૂબ ગરમ અને ભેજવાળી હશે. સોના અને વરાળ મેળવવાથી, અમે ઓઇલ પંપમાં વધારો કરી રહ્યા છીએ અને અમારા ખુલ્લા છિદ્રોને વેગ આપી રહ્યા છીએ. તેથી ચહેરાને વારંવાર ધોવાનું વધુ સારું છે. સોના માટે જવું એનો અર્થ એ નથી કે તમારા છિદ્રો ખુલશે. ખૂબ ગરમ અર્થ છે કે તમે તમારી ત્વચાને સૂકી બનાવી રહ્યા છો.

ખોટી માન્યતા: શું ઝૂમવું કરતાં વધુ સારી રીતે શિવિંગ છે?

હકીકત: શેવિંગ, મીણબત્તી કરતા દસ ગણું વધારે સારું છે. વિશ્વમાં મોટાભાગની સ્ત્રીઓ હજામત કરવી. આપણા સમાજમાં, એક માન્યતા છે કે shaving દ્વારા, વાળ વૃદ્ધિમાં વધારો કરશે. વૃદ્ધિ હોર્મોન્સ આધારિત છે અને તે ક્યારેય શેવિંગ દ્વારા વધતી નથી. અન્ય દંતકથા એ છે કે shaving પછી વાળ જાડા થઈ જાય છે, જે ખોટું છે. તમે તેને તળિયેથી કાપી રહ્યા છો તેથી તે તળિયેથી ઉગે છે. વેક્સિંગનો ગેરલાભ એ છે કે તમે વાળ ખેંચી રહ્યા છો. તમે ફોલિક્યુલાઇટિસ મેળવી શકો છો. તમે પગ પર વાળની ​​ફોલ્લી અને કાળો સ્પોટની આસપાસ પોસ્ટ-ઇનફ્લેમેટરી હાયપર-પિગમેન્ટેશન મેળવી શકો છો. તેથી તમારા પગને મીણબત્તીથી બદલે દાઢી કરવું વધુ સારું છે.

માન્યતા 3: ચીકણું ખાવું ખીલને વેગ આપે છે

હકીકત: ખીલની વધઘટ તેલયુક્ત ખોરાક પર આધારિત નથી, તેના બદલે તે તમારા હોર્મોન્સ અને જીન્સથી સંબંધિત છે. જો તમે ખીલ-પ્રાણવાયુ છો, તો તમે ખીલ મેળવવા માટે બંધાયેલા છો. આહારમાં કોઈ મહત્વની ભૂમિકા ભજવવાની જરૂર નથી. પરંતુ હજુ પણ, એક ઓછી ગ્લાયકેમિક ઇન્ડેક્સ ખોરાક લેવો જોઈએ, જેનો અર્થ એ છે કે ખૂબ જ કેલરી મૂલ્ય ખોરાક ટાળવો જોઈએ. ખૂબ ચોકલેટ ટ્રફલ અને ચોકોલેટ બાર લેવાથી ત્વચા પર પસ્ટ્યુલર ફાટી નીકળે છે. તેથી ઓછી ગ્લાયકેમિક ઇન્ડેક્સ ખોરાક મહત્વપૂર્ણ છે. તમારી પાસે સામાન્ય પરથ અને સમોસા હોઈ શકે છે.

માન્યતા 4: શું ડેરી ઉત્પાદનો સારું છે?

ડેરી ખોરાકને મધ્યસ્થીમાં લઈ શકાય છે. ડેરી ખોરાક એટલે કે કેલરી મૂલ્ય વધુ છે. ધારો કે તમે ગરમ ચોકલેટ લવારો લઈ રહ્યા છો, તે ડેરી ઉત્પાદન છે પરંતુ દૂધ આરોગ્ય માટે સારું છે. પીવાનું દૂધ ખીલ સાથે સીધી સંબંધ નથી.

માન્યતા 5: એન્ટિ-વૃદ્ધત્વ ક્રીમ ખરેખર કામ કરે છે?

એન્ટિ-વૃદ્ધત્વ ક્રીમ ટાઇટાનિયમ-આધારિત અથવા રેટિનોલ-આધારિત હોય તો તે થોડું કામ કરે છે. તે એક પ્રકારનું કોલેજેન ઉત્તેજિત કરે છે, પરંતુ તે મહત્વપૂર્ણ છે કે તેઓ આક્રમક એક્સ્ફોલિએટર છે. ખાતરી કરો કે તમે માત્ર રાત્રે રાત વિરોધી વૃદ્ધત્વ વાપરો અને દિવસમાં તમારી ચામડી ચામડીની કિરણોથી PA +++ સાથે સારા સનબ્લોકથી અટકાવશે.

માન્યતા 6: ચામડીને ઉત્પાદનના ઘણા સ્તરો મૂકવા સારું છે

સરળ પગલું તમે શુદ્ધ કરો છો, તમારી ચામડી ઉપર સ્વર કરો અને પછી તેને moisturise. આ ત્રણ મુખ્ય વસ્તુઓ છે. પરંતુ યાદ રાખો કે અમારી ચામડી તેના પોતાના પર ઉતારી શકે છે. ફક્ત ખુલ્લા ભાગને સાફ કરો અને સૂર્યથી તેને સુરક્ષિત કરો ત્વચા પર ઉત્પાદનની સ્તરો અને સ્તરોને લાગુ કરવાને બદલે મુખ્ય માપદંડ છે. આવરી લેવામાં આવેલી ત્વચા વધુ સુંદર છે, જે ખુલ્લી ત્વચા કરતાં વધુ સારી છે. સંરક્ષણ તેને સ્થાનાંતરિત કરવાને બદલે મુખ્ય માપદંડ છે.

નીચે લીટી:

1. સોના તમારા છિદ્રો ખોલતું નથી.

2. તમારા વાળને મીણ કરતા હજામત કરવી હંમેશાં સારું છે.

3. ખીલની વધઘટ તેલયુક્ત ખોરાક પર આધારિત નથી. તે હોર્મોન્સ અને જીન્સથી સંબંધિત છે.

4. સાફ કરવું, toning, અને mositurising તમારી ત્વચા રક્ષણ ત્રણ જરૂરી પગલાં છે.

5. માત્ર રાત્રે જ એન્ટિ-વૃદ્ધત્વ ક્રીમ લાગુ કરો અને દિવસમાં તમારી ચામડીને સારી સનબ્લોકથી અટકાવો.

Busting skincare myths with Dr. Navin Taneja - Episode 2