ઇમામીએ અર્પવૂડ, ક્રેડિટ સુઇસને સિમેન્ટ એકમ વેચાણ માટે પસંદ કરવાનું કહ્યું – લાઇવમિંટ

ઇમામીએ અર્પવૂડ, ક્રેડિટ સુઇસને સિમેન્ટ એકમ વેચાણ માટે પસંદ કરવાનું કહ્યું – લાઇવમિંટ

મુંબઈ: ઇમામી જૂથ, કોસ્મેટિક્સથી પેપર મિલ સુધી વ્યવસાયો ચલાવે છે તે એક ભારતીય જૂથ, તેણે સિમેન્ટ એકમના વેચાણનું સંચાલન કરવા માટે આર્પવૂડ કેપિટલ લિ. અને ક્રેડિટ સૂઈસ ગ્રુપ એજીને પસંદ કર્યું છે, આ બાબતથી પરિચિત લોકોએ જણાવ્યું હતું.

ઇમામી સિમેન્ટ લિમિટેડ માટે સંભવિત ખરીદદારો સુધી બેન્કો આશરે $ 1 બિલિયનનું વેલ્યુએશન મેળવવાનું શરૂ કરશે, તેમાંથી એક વ્યક્તિએ જણાવ્યું હતું કે, માહિતી તરીકે ઓળખવામાં નહીં આવે તેવું પૂછવું ખાનગી છે. લોકોને વેચવા માટેના હિસ્સાના કદ વિશે હજુ નિર્ણય લેવાનો બાકી છે અને જૂથ સોદા માટે વધુ મેનેજરો ઉમેરી શકે છે, એમ લોકોએ જણાવ્યું હતું.

આરએસ અગ્રવાલ અને આરએસ ગોયેન્કા આગેવાની હેઠળ કોલકાતા સ્થિત સંગઠન અનિલ અંબાણી અને સુભાષ ચંદ્ર સહિતના ટાઇકોન્સમાં જોડાયા છે, જે ભારતીય બજારોમાં રોકડ ભંડોળના ભંડોળ ખર્ચમાં વધારો કરે છે. જૂન મહિનામાં ગ્રૂપના સ્થાપકોએ તેની લિસ્ટિંગ ફ્લેગશીપ ઇમામી લિ. માં 10% હિસ્સો વેચ્યો હતો, જેમાં ઉધાર લેવાની યોજના હતી.

સંગઠન, જે ઝાંદુ બ્રાંડ હેઠળ બોરો પ્લસ ક્રીમ અને હર્બલ પ્રોડક્ટ્સ બનાવે છે, તે અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ લિમિટેડ, કેકેઆર એન્ડ કંપની અને ટેમાસેક હોલ્ડિંગ્સ પીએટી સહિત રોકાણકારો સાથે ચર્ચામાં છે. સિમેન્ટ યુનિટમાં હિસ્સાના વેચાણ માટે, ઇકોનોમિક ટાઇમ્સે જૂનમાં અહેવાલ આપ્યો હતો.

ઇમામીના પ્રવક્તા અને ક્રેડિટ સૂઈસની પ્રવક્તાએ ટિપ્પણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો, જ્યારે અર્પવૂડના પ્રતિનિધિઓએ તરત જ ઇમેઇલ અને ફોન કૉલ પર ટિપ્પણી માટે જવાબ આપ્યો ન હતો.

આ વાર્તા વાયર એજન્સી ફીડમાંથી ટેક્સ્ટમાં ફેરફાર વિના પ્રકાશિત કરવામાં આવી છે. ફક્ત મથાળું બદલ્યું છે