રાહુલ ગાંધીની ભૂમિકા – એનડીટીવી ન્યૂઝ પર મહારાષ્ટ્રમાં નિમણૂંકનું કારણ બને છે

રાહુલ ગાંધીની ભૂમિકા – એનડીટીવી ન્યૂઝ પર મહારાષ્ટ્રમાં નિમણૂંકનું કારણ બને છે

મહારાષ્ટ્ર વિધાનસભાની ચૂંટણીઓ પહેલાં બલાસાહેબ થોરાતની નિમણૂક.

મુંબઈ:

તાજેતરના લોકસભાની ચૂંટણીઓમાં કોંગ્રેસના નેતા બલસાહેબ થોરાતને શનિવારે પક્ષના મહારાષ્ટ્ર એકમના અધ્યક્ષ તરીકે નિમવામાં આવ્યા હતા, અશોક ચવ્હાણને બદલીને. શ્રી થોરાતની નિમણૂંક, જે ખેડૂતોના સમુદાય પર નોંધપાત્ર પ્રભાવ પાડવા માટે જાણીતી છે, આ વર્ષે પછીના નિર્ણાયક વિધાનસભાની ચૂંટણીઓથી પણ આગળ આવી છે.

કૉંગ્રેસના મહાસચિવ કે સી વેણુગોપાલ દ્વારા જારી કરાયેલા પત્રમાં જણાવાયું છે કે માનનીય કોંગ્રેસે રાષ્ટ્રપતિ, મહારાષ્ટ્ર પ્રદેશ કૉંગ્રેસ સમિતિના કાર્યકારી રાષ્ટ્રપતિઓની નિમણૂંકની દરખાસ્તને મંજૂર કરી દીધી છે. પરંતુ કોંગ્રેસના અધ્યક્ષના તેમના સંદર્ભે ભમર ઉભા કર્યા, જે રાહુલ ગાંધીના રાજીનામું પર સતત મૂંઝવણ સૂચવે છે.

રાહુલ ગાંધીએ 3 જુલાઇના રોજ ચાર પાનાના પત્રમાં ઔપચારિક રીતે પક્ષના વડા તરીકે છોડી દીધી હતી અને પક્ષના કાર્યકારી સમિતિને તેમના અનુગામીને પસંદ કરવા કહ્યું હતું. લોકસભાની ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસે ચૂંટણી લડવાની ચુકાદો આપ્યો તે પછી તેમણે આ પગલાં પર સંકેત આપ્યો હતો, ભાજપના 303 ની તુલનામાં દેશભરમાં માત્ર 52 બેઠકોને મંજૂરી આપી હતી. તેમને પકડવાના કેટલાક પ્રયત્નો નિરર્થક રહ્યા હતા.

જો કે, એક વરિષ્ઠ કૉંગ્રેસના નેતાએ એનડીટીવીને સ્પષ્ટતા કરી હતી કે રાહુલ ગાંધી પાર્ટી અધ્યક્ષ રહ્યા છે કારણ કે કોંગ્રેસ કાર્યકારી સમિતિએ તેમનો રાજીનામું સ્વીકારી લીધો નથી. “આ ઉપરાંત, આ નિમણૂંક અંગેનો નિર્ણય 27 મી જૂને લેવામાં આવ્યો હતો, જ્યારે તેઓ બધા મતદાનવાળા રાજ્યોના નેતાઓને મળ્યા હતા. તેથી, આ નિમણૂક તેમની મંજૂરીથી કરવામાં આવી હતી.”

રાહુલ ગાંધીની જેમ, અશોક ચવ્હાણ પણ લોકસભાની ચૂંટણીમાં પક્ષની સૌથી ખરાબ હાર માટે નૈતિક જવાબદારી લેતા થોડા દિવસ પહેલા રાજીનામું આપ્યું હતું. ચવ્હાણે કહ્યું હતું કે તેઓ આ પોસ્ટથી મુક્ત થવાની ઇચ્છા ધરાવે છે જેથી તેઓ નંદેદ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી શકે, જ્યાંથી તેઓ હરાવ્યાં હતાં ત્યાંથી, એક વરિષ્ઠ પક્ષના નેતાએ જણાવ્યું હતું.

કૉંગ્રેસે મહારાષ્ટ્રમાં 48 બેઠકોમાંથી એક જ જીત મેળવી હતી, જ્યારે તેના સાથી રાષ્ટ્રવાદી કૉંગ્રેસ પાર્ટી ચાર સંચાલિત હતી. બીજેપી અને શિવ સેનાએ બીજી બાજુ 41 બેઠકો જીતી છે.

શ્રી વેણુગોપાલના પત્રમાં પાંચ નવી કાર્યકારી રાષ્ટ્રપતિઓ, નીતિન રાઉત, બસવારાજ એમ પાટિલ, વિશ્વજીત કદમ, યોશોમતી ચંદ્રકાંત ઠાકુર અને મુઝફ્ફર હુસૈનનાં નામ પણ સામેલ છે. આ ઉપરાંત, કે.સી. પદવી મહારાષ્ટ્ર રાજ્ય વિધાનસભામાં વિધાનસભા પક્ષના નેતા તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા હતા. તેણીએ રાધાક્રિષ્ણ વિખે પાટિલની સફળતા મેળવી, જેણે તાજેતરમાં ભાજપને ખામી આપી હતી.

(એજન્સીઓમાંથી ઇનપુટ્સ સાથે)

એનડીટીવી.કોમ પર ભારત અને સમગ્ર વિશ્વમાં બ્રેકિંગ ન્યૂઝ , લાઇવ કવરેજ અને તાજેતરના સમાચાર મેળવો. એનડીટીવી 24×7 અને એનડીટીવી ઇન્ડિયા પરની તમામ લાઇવ ટીવી એક્શનને પકડી લો. અમને ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા નવીનતમ સમાચાર અને જીવંત સમાચાર અપડેટ્સ માટે ટ્વિટર અને Instagram પર અમને અનુસરો.